Có ai thích Lam ab rẻ tiền ko?

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Là e đây ạ, e còn không dưỡng ở ngoài được đang nuôi trong bể rồi giờ chỉ mong chúng nó qua khỏi thôi, ko qua thì là chúng nó ko có duyên với e rồi.
Cho ra cái xô ngâm đi đồng chí, sáng nay con của mình ổn rồi, 2 mang đã thở đều.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Chính tỏ nấm mang phải không Trường, cái này muối ko ăn thua. Hôm bắt về mình cũng cho ngâm thuốc phụ nữ 2 hôm, chắc chưa hết hẳn!

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Chính tỏ nấm mang phải không Trường, cái này muối ko ăn thua. Hôm bắt về mình cũng cho ngâm thuốc phụ nữ 2 hôm, chắc chưa hết hẳn!
Nấm mang anh à, nhưng biểu hiện nó bơi lờ đờ chú ko rúc góc, ko theo dõi chủ quan là ra đi nhanh lắm, giờ thì ngon rồi a

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
2 e nhà e hôm nay đã lên đường rồi các bác ạ.... còn lại mỗi video các e nó rúc góc e up lên youtube tưởng niệm vậy....

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Hai con albino của chú đang bị nấm nặng nhé, vây cụp và rúc góc rồi, xử lý đi không thì tèo đấy. Chú mới chơi thì cứ xử lý như anh Đăng Trường ấy, nếu có kinh nghiệm về đánh tím thì cho một liều. Tối nay anh cũng cho một liều tím cho mấy con hay ngứa ngáy!

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
2 con đấy thăng thiên rồi bác ạ e up clip tưởng niệm nó mà, e mới nuôi đĩa nên ko có kinh nghiệm lắm nhìn kỹ trên người nó có thấy nấm gì đâu. E nuôi rồng nấm là nhìn thấy ngay mà nấm khó làm chết cá lắm sao đĩa dễ chết thế ko biết :(

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Xin chia buồn, tối qua anh mấy con của anh cũng rơi vào tình trạng giống chú, anh mang ra đánh tím, sáng nay thấy khá hơn rồi, nấm mang không có nhìn thấy và cá nhanh đi lắm!

DungHT

Thành Viên Mới
Chào các bác !

Đợt này nhiều bác dính chưởng quá nhỉ , chia buồn với các bác nhé.
cá nhà em vừa xong cũng có 1 con bị loét đít , sưng to rồi xù cả vảy lên , e vừa phải chữa theo bài chữa loét của happyhero bên dđcc , mùa này thời tiết ngày ấm đêm lạnh nên em cứ phải cắm sưởi suốt o_O

http://www.youtube.com/watch?v=_hs3oHd_n0U

nhìn 2 con cá nhớ ra bác này hôm vừa rồi đến nhà em đây :)
mà cá bệnh bác nên cách li chứ để như thế dễ mà đi cả bầy lắm

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Chào các bác !

Đợt này nhiều bác dính chưởng quá nhỉ , chia buồn với các bác nhé.
cá nhà em vừa xong cũng có 1 con bị loét đít , sưng to rồi xù cả vảy lên , e vừa phải chữa theo bài chữa loét của happyhero bên dđcc , mùa này thời tiết ngày ấm đêm lạnh nên em cứ phải cắm sưởi suốt o_O

http://www.youtube.com/watch?v=_hs3oHd_n0U

nhìn 2 con cá nhớ ra bác này hôm vừa rồi đến nhà em đây :)
mà cá bệnh bác nên cách li chứ để như thế dễ mà đi cả bầy lắm

Vậy e chắc là chủ cũ của 2 con cá đấy phải ko, 2 con đấy về ăn uống khỏe căng đét nhìn thích lắm, ko có điều kiện cách ly nên đành phải cho vào bể nuôi luôn.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
2 con đấy thăng thiên rồi bác ạ e up clip tưởng niệm nó mà, e mới nuôi đĩa nên ko có kinh nghiệm lắm nhìn kỹ trên người nó có thấy nấm gì đâu. E nuôi rồng nấm là nhìn thấy ngay mà nấm khó làm chết cá lắm sao đĩa dễ chết thế ko biết :(
Anh cũng vừa bị đi mất 01 con to nhất đàn bắt hôm đó rồi, hôm qua yếu quá. Tóm đi đánh tím, hôm nay thấy bơi lội có vẻ ổn, cho thêm viên tetra, được vài tiếng sau thì đi. Đàn cá này có mầm bệnh nấm mang từ trước rồi, triệu chứng bệnh lại không rõ rệt nên anh em bắt lần này ai cũng dính cả, đến lúc phát hiện ra thì đã muộn rồi. Hôm trước nhìn thấy bọn nó thở gấp thì cũng nghĩ đang stress do thay đổi môi trường thôi. Không biết bọn còn lại có ổn không, vì thấy khỏe nên chuyển giao cậu em thả bể chính rồi, thôi trông chờ số nó vậy!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo