Có ai thích Lam ab rẻ tiền ko?

DatPhamND

Thành viên chính thức
Tình hình cá e ko thấy hiện tượng gì lạ vây căng đét, tự dưng hôm qua có 1 chú bơi lờ đờ và ra đi chẳng hiểu tại sao luôn. Còn chú còn lại đăng lặp lại hiện tượng chú trước sáng nay phải cách ly và tạm dưỡng bằng tetra. Cá ko có biểu hieejn bệnh gì cả thế mới khốn nạn vây vẫn căng, ko rúc góc. Bác nào biết chỉ e với
Khó hiểu thật! Đi nhanh như kiểu nấm mang và bơi lờ đờ là 1 dạng bị sốc.
Nếu có thời gian, bác thử thay bớt 1 ít nước rồi quây con còn lại riêng 1 góc(nếu ko có cái để nhốt riêng), để sủi sát với cá và bật sủi thật mạnh.

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Khó hiểu thật! Đi nhanh như kiểu nấm mang và bơi lờ đờ là 1 dạng bị sốc.
Nếu có thời gian, bác thử thay bớt 1 ít nước rồi quây con còn lại riêng 1 góc(nếu ko có cái để nhốt riêng), để sủi sát với cá và bật sủi thật mạnh.
con còn lại e đang xử lý theo cách đấy rồi bác ơi. may là con kia ra đi nên theo dõi thấy sáng ra con này lại rơi vào tình trạng đấy nên cách li luôn

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Tình hình cá e ko thấy hiện tượng gì lạ vây căng đét, tự dưng hôm qua có 1 chú bơi lờ đờ và ra đi chẳng hiểu tại sao luôn. Còn chú còn lại đăng lặp lại hiện tượng chú trước sáng nay phải cách ly và tạm dưỡng bằng tetra. Cá ko có biểu hieejn bệnh gì cả thế mới khốn nạn vây vẫn căng, ko rúc góc. Bác nào biết chỉ e với
Cá mới bắt về bị die hay cá cũ vậy Trường ơi, nó rúc vào góc nhưng vây kỳ vẫn căng phải ko?
To Lãng tử: PH mua hay chết lắm, bác mua một lần ít nhất 5 con, PH xanh đẹp và đắt hơn ngũ sắc bác ơi'

nofearbk

Thành Viên Chính Thức
hay là bị cảm nhỉ. trước giờ e nuôi bị 1 phát rồi. đang yên lành chiều ăn uống bthương, tối lửng lơ xong đêm đi luôn@@

dangtruong

Thành Viên Tích Cực

Cá mới bắt về bị die hay cá cũ vậy Trường ơi, nó rúc vào góc nhưng vây kỳ vẫn căng phải ko?
To Lãng tử: PH mua hay chết lắm, bác mua một lần ít nhất 5 con, PH xanh đẹp và đắt hơn ngũ sắc bác ơi'
cá mới anh ơi, nó ko rúc vào góc đâu à

hay là bị cảm nhỉ. trước giờ e nuôi bị 1 phát rồi. đang yên lành chiều ăn uống bthương, tối lửng lơ xong đêm đi luôn@@
bệnh này chưa có trong từ điển, kiểu như thế này

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Cá của thằng em cũng cụp hết cả vây, rúc góc, nhìn không thấy nấm, anh vẫn cho nắm muối. Đôi bắt trước thì vây căng rồi nhưng chưa chịu ăn! Thường cá ship miền nam ra phải nửa tháng mới ổn định!

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Cá của thằng em cũng cụp hết cả vây, rúc góc, nhìn không thấy nấm, anh vẫn cho nắm muối. Đôi bắt trước thì vây căng rồi nhưng chưa chịu ăn! Thường cá ship miền nam ra phải nửa tháng mới ổn định!
2 con của e 1 con ra đi. khi mới về vây căng đét, sau 1-2 ngày đều ăn, ngày thứ 3 nó bơi lờ đờ vây vẫn căng đét ko có biểu hiện gì cứ tưởng nó đùa với dòng nước khi biết thì đã đờ ra rồi ko kịp cấp cứu, con thứ 2 lặp lại hiện tươhng con trước nên lúc nó có biểu hiện bơi yếu là cáp cứu ngay sau 2 ngày ngâm tetra tối qua thả bể sáng nay đã thấy tranh ăn bt. Nghi là nấm mang nhưng ko giống lắm thử vận may cứu dc con con lại. :)

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Ca nha e 1 con thang thien roi cac bac a, e mang no chon vao goc cay roi hix. 2 e con lai dang ruc goc ko biet the nao kieu nay chac kho qua khoi.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Albino size này hơi nhỏ nên yếu, thời tiết HN đợt này mưa nắng thất thường nữa nên cầm cá hơi khó, cứ dưỡng kỹ thôi vậy!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Chiều nay đi làm về, thấy một con to nhất trong bọn hôm nọ bắt về bơi lờ đờ, ngả nghiêng trên mặt nước. Bắt bằng tay được bỏ sang bể dưỡng, cá vẫn căng, chuẩn đoán tổn thương mang nặng nên thiếu oxy, tiên lượng rất xấu, không biết có qua được được đêm nay không?
P/s: Ngày mai mà trời nắng, có khi lại phải cho các cháu tắm tím!

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Chiều nay đi làm về, thấy một con to nhất trong bọn hôm nọ bắt về bơi lờ đờ, ngả nghiêng trên mặt nước. Bắt bằng tay được bỏ sang bể dưỡng, cá vẫn căng, chuẩn đoán tổn thương mang nặng nên thiếu oxy, tiên lượng rất xấu, không biết có qua được được đêm nay không?
P/s: Ngày mai mà trời nắng, có khi lại phải cho các cháu tắm tím!
Đúng bệnh rồi a ơi, con của e ngâm tetra qua khỏi, thả bể thấy ăn lại rồi nhưng vẫn hô hấp bằng 1 mang, cá thì vẫn căng

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Đúng bệnh rồi a ơi, con của e ngâm tetra qua khỏi, thả bể thấy ăn lại rồi nhưng vẫn hô hấp bằng 1 mang, cá thì vẫn căng
Anh cũng bỏ sang bể dưỡng, có muối và tetra nhật (còn chút xót ở gói để lâu ngày không biết có hiệu quả không), cộng mấy con nữa chưa thả bể chính, đợt cá này có khả năng dính nấm mang, anh em chưa quen là dễ đi lắm, mình định thuần dưỡng ngon rồi mới chuyển cho thằng em. Đi con nào thì ngượng quá, suốt ngày nghiên cứu cá Đĩa mà vẫn die, chú gì mới tập chơi không cẩn thận đi hết!

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Anh cũng bỏ sang bể dưỡng, có muối và tetra nhật (còn chút xót ở gói để lâu ngày không biết có hiệu quả không), cộng mấy con nữa chưa thả bể chính, đợt cá này có khả năng dính nấm mang, anh em chưa quen là dễ đi lắm, mình định thuần dưỡng ngon rồi mới chuyển cho thằng em. Đi con nào thì ngượng quá, suốt ngày nghiên cứu cá Đĩa mà vẫn die, chú gì mới tập chơi không cẩn thận đi hết!
E dùng thuốc tetra cho người vẫn hiệu quả mà, mỗi tội nhiều bọt

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Là e đây ạ, e còn không dưỡng ở ngoài được đang nuôi trong bể rồi giờ chỉ mong chúng nó qua khỏi thôi, ko qua thì là chúng nó ko có duyên với e rồi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo