Có ai thích Lam ab rẻ tiền ko?

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Chúc mừng chú, chốc anh cũng thả bể chính vậy, của anh được Z7, nãy qua HHT thấy nhiều đĩa đẹp phết, mua mất 300k tiền thức ăn. Về nhà thấy 1 cháu thần tiên max size đã ra đi mà không rõ nguyên nhân gì?

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Đã thả đôi mới này vào bể, cậu em khen đẹp hơn Lam bướm mua ở HN, đôi này của mình còn độc đáo vì vây có ánh vàng, cá căng khoẻ! Còn con nào anh em chưa đến lấy nốt thì Chương Nguyễn thả tạm vào cái ao 600l nước nuôi vậy, sau này được giá các bác đừng tiếc, khép lại một vụ ship hàng chấp nhận được các bác nhé!
P/s: Hôm nào chủ xị lên HN alo trước nhé, sang tháng có lẽ em phải đi công tác Điện Biên mất hơn chục ngày.

Tlangtu78

Thành Viên Chính Thức
1 cháu thần tiên max size đã ra đi mà không rõ nguyên nhân gì?
Cụ cao tuổi quá thì ra đồng thôi :D
P/s: Hôm nào chủ xị lên HN alo trước nhé, sang tháng có lẽ em phải đi công tác Điện Biên mất hơn chục ngày.
Hay sang tuần sau nếu sắp xếp được thì em cố gắng ra HN gặp chủ thớt phát nhỉ

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Cac bac choe hoi lam the nao de con lam size 10 ko danh may con ab moi ve voi. Bon moi ve bi danh dat vao goc be chang an uong gi ca, kieu nay lai gay det cho ma xem hix hix. Sry e post bai bang dt cui nen ko co dau.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
:
Cac bac choe hoi lam the nao de con lam size 10 ko danh may con ab moi ve voi. Bon moi ve bi danh dat vao goc be chang an uong gi ca, kieu nay lai gay det cho ma xem hix hix. Sry e post bai bang dt cui nen ko co dau.
Lần sau viết tiếng việt có dấu đi, đọc mãi mới ra chú định hỏi gì? Cá mới không tránh được đánh nhau đâu, để cá đỡ đánh nhau thì chú nên thả buổi tối lúc cá đi ngủ, hoặc thay đổi bố cục bể làm con nào cũng tưởng nhà mới nên rúc lại hoặc tăng đông quân số lên thì giảm đánh nhau, lúc đó nó chơi trò xa luân chiến.
P/s: Câu này của chú "Cac bac choe hoi..." làm anh tưởng là mỉa mai đấy, đọc mãi mới luận ra ý chú, anh còn tưởng chú nói Các bác chòe hội cơ đấy! Chúc chơi tìm thấy thú vui với cá Đĩa!

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
:
Lần sau viết tiếng việt có dấu đi, đọc mãi mới ra chú định hỏi gì? Cá mới không tránh được đánh nhau đâu, để cá đỡ đánh nhau thì chú nên thả buổi tối lúc cá đi ngủ, hoặc thay đổi bố cục bể làm con nào cũng tưởng nhà mới nên rúc lại hoặc tăng đông quân số lên thì giảm đánh nhau, lúc đó nó chơi trò xa luân chiến.
P/s: Câu này của chú "Cac bac choe hoi..." làm anh tưởng là mỉa mai đấy, đọc mãi mới luận ra ý chú, anh còn tưởng chú nói Các bác chòe hội cơ đấy! Chúc chơi tìm thấy thú vui với cá Đĩa!
Bác thông cảm e ko ở nhà nên phải post bằng điện thoại cùi. Thx bác đã chỉ dẫn e đành kệ chúng nó vài hôm xem sao vậy.

DatPhamND

Thành viên chính thức
Xin cảm ơn tất cả các bác đã ủng hộ vụ ship vừa rồi! Cá ko đc như ý làm lỡ ae. Mong có cơ hội khác để bù lại vậy!

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
E đang có nhu cầu bổ sung thêm 1 đôi vàng hoặc đỏ chờ các bác vụ ship tới xem có không cho e ké tiếp. Nhưng mà e mua cá vừa phải thôi chứ mua cá đẹp quá về nuôi nó chột đi nhìn cũng thương, cơ bản là e chăm chúng nó 1 tuần được 1 lần vào CN còn ngày thường thì chỉ có cho ăn được.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Ch
E đang có nhu cầu bổ sung thêm 1 đôi vàng hoặc đỏ chờ các bác vụ ship tới xem có không cho e ké tiếp. Nhưng mà e mua cá vừa phải thôi chứ mua cá đẹp quá về nuôi nó chột đi nhìn cũng thương, cơ bản là e chăm chúng nó 1 tuần được 1 lần vào CN còn ngày thường thì chỉ có cho ăn được.
Chú liên lạc với Chương đi, có đôi Red alb size 12 giá hợp lý đấy!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Xin cảm ơn tất cả các bác đã ủng hộ vụ ship vừa rồi! Cá ko đc như ý làm lỡ ae. Mong có cơ hội khác để bù lại vậy!
Thằng em xem đôi cá vừa rồi thấy vừa ý, hỏi còn đôi nào chất lượng tầm tầm đấy qua làm thêm đôi nữa về thả bể cho thêm màu sáng! Đợt cá vừa rồi có thể chủng loại không đúng như anh em mong đợi nhưng giá cả là hợp lý đấy các bác chủ xị ơi, lần sau bác trinh sát được cá đẹp lại thông báo anh em nhé!

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Cảm ơn bác nhưng chắc e chơi loại thường thôi cho có tí màu mè trong bể chứ abino phải biết nuôi nó mới lên mầu thì phải vì e thấy bọn nó khi nhỏ màu rất giống nhau.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Cứ để kệ nó có khi lại thành Lam bướm vàng đẹp đấy! Hôm qua thằng em nhìn những con Beo rực rỡ, kiểm tra Dương Bắc nó mua thì toàn loại kích đỏ (5 gói liền, trước thì không biết thế nào), cũng may mà bể nó toàn gam đỏ là chính. Giờ cho thả bọn này vào nó vẫn cho ăn đỏ, không biết là sau này có là lam bướm ánh đỏ không?
P/s: Mấy con của Trường vẫn ổn chứ, mấy con anh bắt thả vào bể chính được hôm lại cụp vây rúc góc rồi, lại phải cắm sưởi!
To Lãng Tử: Mình đánh tím cả bể: Phượng hoàng, chuột mỹ, tỳ bà bướm, hồng tử kỳ vẫn sống nhăn, có con nào chui vào ống hút nước bắt lại thì khả năng đi là 50% nhé. Cá cỏ của bác đi hết chắc là Neon hay các loại tương tự à?

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Tình hình cá e ko thấy hiện tượng gì lạ vây căng đét, tự dưng hôm qua có 1 chú bơi lờ đờ và ra đi chẳng hiểu tại sao luôn. Còn chú còn lại đăng lặp lại hiện tượng chú trước sáng nay phải cách ly và tạm dưỡng bằng tetra. Cá ko có biểu hieejn bệnh gì cả thế mới khốn nạn vây vẫn căng, ko rúc góc. Bác nào biết chỉ e với

Chuongnguyen

Thành Viên Chính Thức
Tình hình cá e ko thấy hiện tượng gì lạ vây căng đét, tự dưng hôm qua có 1 chú bơi lờ đờ và ra đi chẳng hiểu tại sao luôn. Còn chú còn lại đăng lặp lại hiện tượng chú trước sáng nay phải cách ly và tạm dưỡng bằng tetra. Cá ko có biểu hieejn bệnh gì cả thế mới khốn nạn vây vẫn căng, ko rúc góc. Bác nào biết chỉ e với

Nhồi máu cơ bong bóng anh ui ;)

Tlangtu78

Thành Viên Chính Thức
Mình đánh tím cả bể: Phượng hoàng, chuột mỹ, tỳ bà bướm, hồng tử kỳ vẫn sống nhăn, có con nào chui vào ống hút nước bắt lại thì khả năng đi là 50% nhé. Cá cỏ của bác đi hết chắc là Neon hay các loại tương tự à?
Chính xác, chỉ có 01 thằng bút chì, còn lại toàn neon với sóc đầu đỏ.
Bác hay qua trên HHT có thấy bán phượng hoàng ngũ sắc không, muốn thả 01 cặp chơi nhưng trong này không có, chỉ toàn PH xanh!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo