Gửi bác Tuananh82 hình 2 con nâu muốn bắt!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Con này thì thế nào các bác, giá bao nhiêu thì ship được nhỉ, nếu được cần 10 người ship chung, các bác cho ý kiến?

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Mấy con của Lãng tử, mình thả vào bể chính rồi, trông được phết, kể cả con Lam và Beo xanh nhé, xin chúc mừng!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Cá của Lãng tử đã thả bể chính sau 2 ngày dưỡng rồi nhé, đánh giá sơ bộ:
1/ Con nâu chuẩn, vượt trên mong đợi
2/ Con Beo xanh, chấp nhận được, con này không tròn lắm nhưng kỳ cao kéo lại nên lúc căng trông được.
3/ Con Lam A của chương nguyễn tặng, cũng được, về vỗ béo nhé, hiện tại trông đang xơ xác nhưng vóc dáng được vì thuộc dòng kỳ cao.
4/ Con Beo của mình cũng ổn, cũng không đến nỗi tủi thân so với đội ship nâu đợt này. Đội ship nâu đợt này đa số đều hài lòng
Nhìn chung là một lần ship cá thành công. Xin mời các bác chia sẻ cá của mình đi!

Tlangtu78

Thành Viên Chính Thức
Đang phải nhờ bác cho các cháu ăn chực khoảng tuần nữa, con beo của bác kỳ trên có mấy vạch nhìn ngộ nhỉ, beo xanh bi ko đẹp nhưng vì dòng không thuần chủng nên như thế cũng ok rồi, lam A sau 2 tháng nữa vỗ béo là ngon ngay, chú nâu dáng và sắc đẹp, nếu không bị lõm đoạn ngang mắt thì khỏi bàn :)
Chưa thấy thực tế nên tám bừa vậy, bọn nó được ăn chực nằm chờ trong bể Bluesky chỉ cần một tuần là lên level ngay mà ;)

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Chào cả nhà,hôm nay ngồi chế thức ăn cho cá đĩa công thức như sau :1kg tim bò lọc gân băm nhuyễn +3 nhánh tỏi giã nhuyễn + 1 gói men tiêu hóa Mai việt cho ngăn đá.Không biết như vậy đã được chưa,xin ý kiến cả nhà.:)

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Chào cả nhà,hôm nay ngồi chế thức ăn cho cá đĩa công thức như sau :1kg tim bò lọc gân băm nhuyễn +3 nhánh tỏi giã nhuyễn + 1 gói men tiêu hóa Mai việt cho ngăn đá.Không biết như vậy đã được chưa,xin ý kiến cả nhà.:)
Chơi thêm chất kết dính nutri và tảo nữa a ơi, thức ăn sẽ có thêm nhiều dinh dưỡng và ko bị bụi trong nước

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Chơi thêm chất kết dính nutri và tảo nữa a ơi, thức ăn sẽ có thêm nhiều dinh dưỡng và ko bị bụi trong nước
Tối đi mua tảo khó quá,để lần sau.Hiện tại như thế có được không Trường ơi?

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Đầu gồ thì phải có chỗ giao cắt chứ bác, lõm là đương nhiên.
Cá bác cứ để em nuôi cho, lúc nào tiện thì qua lấy. Lúc nào em đi công tác sẽ báo bác, ngại nhất là lúc đó có vấn đề gì thì ko có ai xử lý. Lúc nào thời tiết chuyển mùa thì đánh tím vệ sinh bể một lần, nếu có cá bác mà em xử lý cái gì thì cũng dón dén hơn, cá em ko thì chẳng ngại, tối nay quan sát thấy con beo lửa của mình lại hơi cụp vây rồi!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Ok để sáng mai bổ xung đủ vị cho an tâm:)
Tiếc rằng bác ở xa không thì em xin ké với, làm được cho cá ăn là chuẩn nhất rồi nhưng em lười lắm, trước có chú Tuấn Kim Mã rủ mua sâu đỏ tươi về tự làm nhưng ko có chỗ chứa, giờ thì cứ thức ăn khô và D.B! Đắt hơn mà ko chất lượng bằng, với số lượng 22-25 con thì tuần mất 2 gói DB, trước đĩa đông hơn chút, nhiều thần tiên, chuột Mỹ, Tỳ bà beo thì 2 gói được 3 hôm, men vi sinh và các thứ linh tinh nữa là tốn phết đấy, mỗi lần em qua HHT là mua mất khoảng 1-200k tiền đồ linh tinh nữa, mùa đông năm ngoái sưởi ác, tiền điện kinh khủng!

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Tiếc rằng bác ở xa không thì em xin ké với, làm được cho cá ăn là chuẩn nhất rồi nhưng em lười lắm, trước có chú Tuấn Kim Mã rủ mua sâu đỏ tươi về tự làm nhưng ko có chỗ chứa, giờ thì cứ thức ăn khô và D.B! Đắt hơn mà ko chất lượng bằng, với số lượng 22-25 con thì tuần mất 2 gói DB, trước đĩa đông hơn chút, nhiều thần tiên, chuột Mỹ, Tỳ bà beo thì 2 gói được 3 hôm, men vi sinh và các thứ linh tinh nữa là tốn phết đấy, mỗi lần em qua HHT là mua mất khoảng 1-200k tiền đồ linh tinh nữa, mùa đông năm ngoái sưởi ác, tiền điện kinh khủng!
Haizzz... đúng là người cùng cảnh ngộ,hiện tại anh cũng 1 tuần 3 gói DB = 90k nên mới làm thử thức ăn cho bọn cá theo cách đơn giản nhất,kinh nghiệm chưa hề có,nhưng anh cho ăn thử thấy bọn nó ăn ầm ầm nhìn cũng vui.Kết quả phải chờ vài hôm xem có vấn đề gì không:)

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Cá ăn tim bò không tốn lắm đâu. Tim bò nhiều dinh dưỡng nên cá ăn ít hơn so với dương bắc nhiều, cá nhanh dày mình và đẹp. Lượng phân thải ra bể cũng ít hơn

Tlangtu78

Thành Viên Chính Thức
Kết quả phải chờ vài hôm xem có vấn đề gì không:)

Em trước đến giờ cứ tim hoặc thịt bò loại một băm nhỏ, bỏ bao ni long để tủ lạnh, khi cho ăn thì cứ xén từng cục như miếng mọc rồi thả bể, chả pha thêm tý phụ gia nào (vì trong này cũng chẳng biết mua chỗ nào :mad:) . Vậy mà lâu rồi có thấy gì đâu! :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo