Help Cần giúp về cá phát tài!!!!!!!

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
mình thấy bn nuôi cá phát tài với cá mập cảnh là ổn nhất đó Trần Văn Tuấn :D
tai sao nuôi dc vậy bạn?mình mới thả tai tượng châu phi vô hai con đánh nhau và con phát tài thắng,tai tượng châu phi đi"lên trời" rồi .vậy ko biết mình thả cá mập cảnh vào phát tài có cắn ko?và mình ko có nhiều kinh nghiệm nuôi cá mập cảnh

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
tai sao nuôi dc vậy bạn?mình mới thả tai tượng châu phi vô hai con đánh nhau và con phát tài thắng,tai tượng châu phi đi"lên trời" rồi .vậy ko biết mình thả cá mập cảnh vào phát tài có cắn ko?và mình ko có nhiều kinh nghiệm nuôi cá mập cảnh
nói chung như vậy nè: con phát tài vốm đã dữ rồi nên không thả cá nào khác vào cả,nếu muốn thả chung thì phải nuôi chung từ nhỏ thì nó mới thích nghi đc với nhau.

Võ Diên Đế

Thành Viên Chính Thức
theo suy luận kiểu hai lúa của mình thì ở dưới quê nta nuôi theo mô hình cá tai tượng ( phát tài ) chung với cá tra ( cá mập cảnh thuộc dòng cá tra ) , tụi nó sống với nhau cũng rất hòa thuận :D
nghiêm túc mà nói thì mình cũng có thấy người ta nuôi chung 2 loài này rồi :) để đảm bảo thỉ bạn nên có cái hồ lớn tí để 2 con bớt cạnh tranh vs con cá tra size ngang ngửa con phát tài , chúc bạn thành công ha :)

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
theo suy luận kiểu hai lúa của mình thì ở dưới quê nta nuôi theo mô hình cá tai tượng ( phát tài ) chung với cá tra ( cá mập cảnh thuộc dòng cá tra ) , tụi nó sống với nhau cũng rất hòa thuận :D
nghiêm túc mà nói thì mình cũng có thấy người ta nuôi chung 2 loài này rồi :) để đảm bảo thỉ bạn nên có cái hồ lớn tí để 2 con bớt cạnh tranh vs con cá tra size ngang ngửa con phát tài , chúc bạn thành công ha :)
thanks bạn:)

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Cứ để đi bạn. Mình có khá nhìu kinh nghiệm về tài phát và châu phi. Bạn để mặc chúg cắn khoảng 2 - 3 ngày. Khi này bạn sẽ biết con nào thua. Bạn phải đối xử tốt nghiêng về cá thua vì nó có thể bị thương nặng. Còn con cá thắng sẽ càng hung hơn nên bạn phải thường xuyên dọa nó sợ như đập vào hồ. Dùng tay đánh vào người nó nhưng cũng phải cho ăn đủ nhé!!! Nếu không động tới con cá thua và nó đc chăm sóc đặc biệt trog thời gian dài để nó lấy lại tâm trạng khỏe mạnh. Khi c thắng bị dọa sẽ nhát. Có thể bị con thua tc thì nó sẽ thuần và nghĩ con kia hung dữ nên sợ. Mặt khác con thua tc con thắg cũng chỉ bảo vệ nó thôi. Cá phát tài ko dữ như bạn nghĩ đâu. Nó rất khôn nên mình dạy nó như loài chó vậy. Nên mình mới thực sự iu nó đấy .!!!

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Cứ để đi bạn. Mình có khá nhìu kinh nghiệm về tài phát và châu phi. Bạn để mặc chúg cắn khoảng 2 - 3 ngày. Khi này bạn sẽ biết con nào thua. Bạn phải đối xử tốt nghiêng về cá thua vì nó có thể bị thương nặng. Còn con cá thắng sẽ càng hung hơn nên bạn phải thường xuyên dọa nó sợ như đập vào hồ. Dùng tay đánh vào người nó nhưng cũng phải cho ăn đủ nhé!!! Nếu không động tới con cá thua và nó đc chăm sóc đặc biệt trog thời gian dài để nó lấy lại tâm trạng khỏe mạnh. Khi c thắng bị dọa sẽ nhát. Có thể bị con thua tc thì nó sẽ thuần và nghĩ con kia hung dữ nên sợ. Mặt khác con thua tc con thắg cũng chỉ bảo vệ nó thôi. Cá phát tài ko dữ như bạn nghĩ đâu. Nó rất khôn nên mình dạy nó như loài chó vậy. Nên mình mới thực sự iu nó đấy .!!!
con tai tượng châu phi của mình đánh vào buổi sáng và cá phát tài của mình đánh vào ban đêm vậy mình thả thêm cặp hồng két kingkong dc ko bạn?o_O

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cái này thì mình bó tay, đánh nhau mà cũng lựa giờ nữa à ? tốt nhất thì bạn cho châu phi sang hồ khác đi, tài phát mạnh hơn TTCP đấy!!!
mình chỉ thấy buổi sáng con tai tượng châu phi đánh và con phát tài đánh vào buổi tối.và câu hỏi của mình là thêm cặp hồng két kingkong dc ko?

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
"hỏm rài" mình thấy con tai tượng châu phi dạng người khi cho ăn mà thấy nó cứ đuổi theo con phát tài làm con phát tài bị rách vây hậu môn và tay bơi :( nên tách qua nuôi chung với cửu sừng còn bé size chỉ 13 cm thui ak,không biết tách qua con phát tài có rượt đánh con cửu sừng không(phát tài size 31 cm/Cửu sừng size 13 cm)mời các bác giúp đỡ và cho mình biết cách phục hồi vây hậu môn lại cho con phát tài.Thanks

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo