Help Cần giúp về cá phát tài!!!!!!!

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Mình nuôi cá phát tài với cá rồng và mình thấy cá Kim Sơn có thể ăn cặn bã nên mình sắm một em Kim Sơn về nuôi với Cá rồng và cá Phát tài.Khi thả cá Kim Sơn vào thì cá phát tài cứ cắn cá kim sơn hoài nên mình đã cho Kim Sơn ra bể riêng.Mình ko biết làm thế nào để cá Phát Tài mình bớt hung dữ,mình cần các anh em giúp đỡ.Thanks

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Kích thước giữa 2 con đó có chênh lệch nhiều k bạn? Thường thì kt bằng nhau, phát tài cũng dữ hơn kim sơn. 1 là bạn chấp nhận chiến tranh thường xuyên, 2 là bỏ bớt 1 con. 3 là chọn kim son to hơn tài phát.

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Kích thước giữa 2 con đó có chênh lệch nhiều k bạn? Thường thì kt bằng nhau, phát tài cũng dữ hơn kim sơn. 1 là bạn chấp nhận chiến tranh thường xuyên, 2 là bỏ bớt 1 con. 3 là chọn kim son to hơn tài phát.
kích thước của phát tài lớn hơn cá kim sơn một chút,cá phát tài mình dữ quá:(

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
nếu chiến tranh thường xuyên thì cá kim sơn mình có chết ko?mình thử rồi cá phát tài rượt đánh con kim sơn tróc vẩy:(

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
nếu chiến tranh thường xuyên thì cá kim sơn mình có chết ko?mình thử rồi cá phát tài rượt đánh con kim sơn tróc vẩy:(
Tróc vẩy là bình thường, con rồng của mình tẩn kim sơn tróc vảy hoài. Đánh chán rồi thôi. Nói chung tùy bản tính từng con
có cắn chết ko bạn phải hỏi con phát tài chứ. :D

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Tróc vẩy là bình thường, con rồng của mình tẩn kim sơn tróc vảy hoài. Đánh chán rồi thôi. Nói chung tùy bản tính từng con
có cắn chết ko bạn phải hỏi con phát tài chứ. :D
nếu tróc vẩy thì cá kim sơn sẽ ko có bộ vẩy đẹp và bóng.chắc mình thanh lý con cá phát tài quá

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cá phát tài mình cắn kim sơn mãi.Mình ko biết chừng nào cá phát tài mới dừng rượt cắn con kim sơn đây.MÌNH MUỐN CÁ HAI ĐỀU HÒA BÌNH ĐỂ MÌNH BỚT LO.các ae có cách nào khác để cá phát tài hiền lại dc ko?

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
:eek:vẫn còn à,thui bạn tách con kim sơn ra đi kẻo nó lên trời sớm

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
muốc cá phát tài bớt hiền thì bạn nên cho nó ăn cám viên và rau xanh.Nó chỉ thuần phục đc chừng nào thôi, chứ không hiền khô hẳn. nhà mình có 1 em, cứ mình thọc tay vào cọ bể là nó cắn chảy máu rồi quay mặt vô tường núp, hết chịu nổi lun
:mad:

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
muốc cá phát tài bớt hiền thì bạn nên cho nó ăn cám viên và rau xanh.Nó chỉ thuần phục đc chừng nào thôi, chứ không hiền khô hẳn. nhà mình có 1 em, cứ mình thọc tay vào cọ bể là nó cắn chảy máu rồi quay mặt vô tường núp, hết chịu nổi lun
:mad:
cá bạn dữ tới zậy sao?:eek:

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo