Help Cần giúp về cá phát tài!!!!!!!

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
mình đã thử thí nghiệm thả con cá chép size 7cm vào và nó cắn te tua luôn.con cá chép đức làm đôi luôn.hiện con kim sơn mình đã thả vào chậu nhỏ vì ko thể thả vào bể cá phát tài và bể thủy sinh.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
mình đã cho ăn rau xanh từ lúc bắt đầu nuôi mà cá mình ko thấy nó hiền:(
giang sơn khó đổi bản tính khó dời.
Ý là ví dụ chủ trại nuôi từ nhỏ cho ăn rau và sau đó xuất bán ra có thể qua tay bao nhiêu người cho ăn mồi sống....
Với lại phát tài là dòng cá dữ, nó dữ là chuyện bình thường thôi, hên xui tùy con vậy

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cá kim sơn mình chết rồi,mình đinh thay thế cá tai tượng châu phi thay cho kim sơn vào bể cá phát tài,ko biết cá phát tài cắn cá tai tượng châu phi ko.mà ở tiệm cá mình thấy cá tai tượng châu phi cắn cả đồng loại của mình.Vậy mình có một câu hỏi cá tai tượng hâu phi dữ hơn cá phát tài hay phát tài dữ hơn(mình mua size nhỏ cỡ 19-20cm)

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
cá kim sơn mình chết rồi,mình đinh thay thế cá tai tượng châu phi thay cho kim sơn vào bể cá phát tài,ko biết cá phát tài cắn cá tai tượng châu phi ko.mà ở tiệm cá mình thấy cá tai tượng châu phi cắn cả đồng loại của mình.Vậy mình có một câu hỏi cá tai tượng hâu phi dữ hơn cá phát tài hay phát tài dữ hơn(mình mua size nhỏ cỡ 19-20cm)
cái này thì mình không chắc lắm,nếu bắt con châu phi về thì mình sợ con phát tài tập đánh "bao cát" để tinh thần nó khỏe hơn.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
mình đã thử bỏ vào một con cá nhanh nhẹn như cá neon cho nó rượt chơi:p
mình thích nhất là cá nhà mình,suốt ngày mình thả mấy em cá nhanh nhẹn vào cho em phát tài và em rồng bắt theo chơi vậy đó.Không cho ăn suốt 2 ngày và hiện bây giờ đang thả mấy em thằn lằn vừa bắt cho nó ăn mau lớn.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
châu phi và phát tài là 2 loài ngang tài ngang sức. chúng có thể cắn nhau đến CHẾT. tuyệt đối ko đc nuôi chung, có nuôi thỳ phải nuôi từ nhỏ, rất nguy hiểm !!!nếu không cẩn thận sẽ mất 1 trong 2
:D

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
châu phi và phát tài là 2 loài ngang tài ngang sức. chúng có thể cắn nhau đến CHẾT. tuyệt đối ko đc nuôi chung, có nuôi thỳ phải nuôi từ nhỏ, rất nguy hiểm !!!nếu không cẩn thận sẽ mất 1 trong 2
:D
chắc mất con tai tượng châu phi vì mình định mua con size nhỏ cỡ 19-20cm.mình thấy nhiều người nuôi chung dc mà ngườia t nói phải có kích thước bằng nhau

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo