Trung tâm hỏi đáp thắc mắc về cách nuôi cá rồng

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Cảm ơn nhé Tiger2. Mình đi mua phẩm màu, thuốc mê cho cá cảnh và kim tiêm. Mình bắt bé thanh long lên, nhỏ thuốc mê và lấy phẩm màu pha với nước, lấy kim tiêm cẩn thận tiêm vào vẩy em nó. Sau đó mình lấy băng keo trong bịt lại. Hôm nay em nó lên màu xanh như ngọc bích.

Bui duc hieu

Thành Viên Mới
Ai giúp e ca này với e có nuôi 1 con thanh long 9cm bằg ngón cái thui e lỡ tay làm rớt 1 con dế to bằg đầu đũa trên ko pải đầu mình ăn đâu nha dế còn nguyên chân vs đầu cho hỏi cá ăn v có bị loét bao tử hay bị gì ko

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Ai giúp e ca này với e có nuôi 1 con thanh long 9cm bằg ngón cái thui e lỡ tay làm rớt 1 con dế to bằg đầu đũa trên ko pải đầu mình ăn đâu nha dế còn nguyên chân vs đầu cho hỏi cá ăn v có bị loét bao tử hay bị gì ko

có thể đấy bạn, Cá rồng nhỏ khi cho ăn bạn hãy cắt bớt những bộ phận nhọn của mồi sống tránh xảy ra trường hợp đó.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
cũng ko lo lắng lắm đâu, chân sau của dế vẫn rất dễ tiêu hóa và khó gây hóc bao tử hơn đầu kiếm của tôm. Bây giờ e chỉ cần cho nó nhịn 1-2 ngày, thấy bụng tiêu hóa hết thức ăn thì mới bắt đầu cho ăn lại

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Có ai giúp mình với! Hôm qua cùng mấy đứa bạn đi câu cá, mình may mắn câu trúng một ngân long size 50, một cá sấu hõa tiễn size 41. Không có chỗ mình đành cho hai đứa nó vào bồn thanh long. Sáng nay ra thấy sấu hỏa tiễn chết, ngân long thì phóng ra ngoài nhưng may mắn sống sót, thanh long thì vẫn bơi bình thường. Xin các cao nhân chỉ cho mình cách giải quyết. Thương tụi nó dữ lắm :(

sinh viên mì gói

Thành Viên Mới
Mấy bồn cá của bạn chiếm chỗ ngủ quá nên mình mới rải ít ớt bột vào thôi mà.
Sau đó đi thay nước chứ không phải nguyên nhân làm cho cá chết đâu nhá thông.

sinh viên mì gói

Thành Viên Mới
Là cái thằng nuôi bồn tai tượng Châu Phi đấy. Là tôi, Vinh nè! Sorry, không ngờ mình lại làm chết cá bạn, xin lỗi nhé. Chiều nay bao ăn mì tôm cho. Chịu hông?

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Có ai giúp mình với! Hôm qua cùng mấy đứa bạn đi câu cá, mình may mắn câu trúng một ngân long size 50, một cá sấu hõa tiễn size 41. Không có chỗ mình đành cho hai đứa nó vào bồn thanh long. Sáng nay ra thấy sấu hỏa tiễn chết, ngân long thì phóng ra ngoài nhưng may mắn sống sót, thanh long thì vẫn bơi bình thường. Xin các cao nhân chỉ cho mình cách giải quyết. Thương tụi nó dữ lắm :(
bạn câu trong hồ cá à:D

forever1love

Thành Viên Mới
CHÀo cả nhà. Chẳng là bố mình có nuôi 1 con cá rồng. Thanh long thì p. Nhg mấy nay nó kiểu bị ốm. Cứ nằm lỳ 1 chỗ. Cái mang bên phải thì cứ mở ra. Rồi nhg chỗ đầu vây trc với vây sau cứ hồng hồng nhợt nhợt ấy. Ko biết vậy là bị làm sao mọi người nhỉ? Mong mọi người sớm giúp mình. Nhìn thấy nó như vậy thương quá :"(

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Giúp mình với! Ngân long và Thanh long nhà mình không biết tại sao lại cắn nhau te tua. Mong mọi người chỉ cách cho 2 em nó hòa thuận như ngày xưa :(

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo