Siêu newbie nuôi cá vàng - các bác giúp em với!!!

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
sủi oxy cho nó thở chứ sao lại tắt ?
Cá của em có chứng biến ăn . 1 con ngọc trai và 2 con hạc đỉnh hồng . Nó vẫn bơi bình thường nhưng thấy đồ ăn thì nó kh đớp . Còn lại nhiêu cá cá vàng bình thường thì nó đớp lẹ như đang đói v . Giúp em với .

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
nuôi thêm được hết miễn sao có đủ oxy cho chúng là được (oxy là chính) nhưng nhớ mua thêm máy sủi chạy bằng pin lỡ cúp điện lâu chúng chết thì tiếc lắm :p
Có vụ cúp điện hã anh . Em sài máy sủi điện . 15W .Vipsun đó anh. Cá vẫn khoẻ bình thường nhưng có 3 con . 2 con hạc mới mua hồi sáng và 1 ngọc trai mua từ hôm qua nó bị biến ăn không đớp đồ ăn . Còn 2 chú HĐH thì vẫn bơi bth nhưng không ăn đồ ăn luôn . Em cho chúng ăn OMEGA PLUS hạt giống sakura vậy đó anh .

kyanh888999

Thành Viên Mới
Cho em hõi là hồ em là hồ 60x35x35 em đang nuôi 11 chú cá vàng . 1 chú ngọc trai sieze 2 ngón tay . 2 chú hạc đỉnh hồng size 2 ngón . 1 chú size 3 ngón . 1 chú chép nhật size 2 ngón . còn lại là 3 đuôi 1 ngón . Em sài máy lọc 15w . sục khí VS-2800 . EM thấy vẫn còn dư chỗ đễ nuôi không biết các anh em thấy có ổn không ạ . Cho mình xin ý kiến nhé tại vì mình mem mới moq đc chỉ giáo ;)
Nếu bạn mún nuôi thêm thì bạn hãy chọn loài cá nữ hoàng [phụng hoàng j đó] hoặc là cá ông tiên đó bạn

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Các chú cá chết là do bị bệnh thối vây đấy. Cẩn thận, nó lây lan nhanh lắm. Với cá oranda dễ nuôi, mình nuôi 7 tháng ko chết con nào ngoài cá Ngọc trai. Chúc bạn may mắn nhé !

phat1993

Thành Viên Mới
Sorry may cty ko type dc co dau' . Nuoi 7 con thi cu set dc he thong loc ngon lanh da roi tinh den mua ca' . Minh toan sat ho roi test he thong loc 2 ngay roi moi tha ca vao . nuoi 7 con tot nhat nen xai loc tran ket hop gian mua la tot . Con ban dep trai sanh dieu thi build lun loc tran duoi . ah nho chuan bi san~ 1 thung` nuoc la bang` nhe' ho 60 thi lay khoang~ 1 chai Aquafina nuoc la bang` cho vao` , bao ca' soc nuoc .

Laimanhcuongth

Thành Viên Mới

Anh em cho mình hỏi với. cá mình mua về bơi yếu quá, cứ thích lảng vảng ở gần đáy hồ. Không biết là bị bệnh gì không? Anh em xem clip rồi tư vấn dùm mình với.
Bể của bạn bị vấn đề sục khí quá mạnh. Cá vàng cần oxy nhưng ko phải tung toé lên như vậy. Bạn có lọc tràn trên rồi, nước từ tràn trên chảy xuống tạo oxy là quá đủ rồi. Bạn cho mấy quả sủi kia vào sọt rác là cá ok ngay

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo