Giúp em với thanh lý cá vàng

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Vl đường đi,xa vl.Qua cầu Nguyễn Chi Phương luôn mới đau chứ:confused: ,tuy mình không nhại xa mà chỉ nhại khát nước:p,chắc đi 1 lần là 1 tiếng rồi(đường đi và đường về).Giờ mình đang chuẩn bị Sang Q12 tiếp nè,qua đó mình không bít có nên mua gì không nữao_O
Ê bạn cho mình hỏi phải cái chỗ bạn nói là nó nằm trên đường Trường Chinh nối dài đúng ko? khu đó ngoài bán cá còn bán hoa kiểng nữa đúng ko?

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
bạn ơi,trong ngày tết bạn bít tiệm cá nào mở cửa không.Vào mùng mấy mới mở,mình tính ra tiệm ở Nguyễn Thông mua đồ,lúc đó bạn với mình đi chung luôn :D

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
bạn dangngocgiabao có garena không,để mình hỏi bạn về mấy em ranchu baby.Hiện nay cá ranchu ngón út(cá đã có màu,không phải 2 em cá baby kia đâu)gần đuôi nó bị tróc 1 vòng tròn vẩy biểu hiện của nó hay trà cái phần bị tróc ấy vào thành hồ liên tục mà càng ngày nó càng có những màu hơi đỏ đỏ ngay vùng đó,gần giống con này nè:file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/Downloads/917135.jpg (lấy từ trên mạng)

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
còn đây là ảnh cá mình:file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/Downloads/IMG_20150210_221641.jpg
còn đây là hình ảnh nó bơi ngược:file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/Downloads/IMG_20150210_221534.jpg
Sau ít phút thì nó bơi bt lại rồi mà nó vẫn tiếp tục trà vào thành bể để tróc vẩy=>
1/cá đang lột vẩy mới
2/cá bị bệnh gì éo bít
3/có thể nguy cơ dẫn đến tử vong vào 1 ngày nào đó

:(:(:(:( XIN HÃY CỨU GIÚP EM RANCHU VỚI,EM sợ cá ranchu die lắm:(:(:(:(

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
còn đây là ảnh cá mình:file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/Downloads/IMG_20150210_221641.jpg
còn đây là hình ảnh nó bơi ngược:file:///C:/Documents%20and%20Settings/Administrator/My%20Documents/Downloads/IMG_20150210_221534.jpg
Sau ít phút thì nó bơi bt lại rồi mà nó vẫn tiếp tục trà vào thành bể để tróc vẩy=>
1/cá đang lột vẩy mới
2/cá bị bệnh gì éo bít
3/có thể nguy cơ dẫn đến tử vong vào 1 ngày nào đó

:(:(:(:( XIN HÃY CỨU GIÚP EM RANCHU VỚI,EM sợ cá ranchu die lắm:(:(:(:(
Trời bạn để hình gì kỳ vậy sao ai xem được? bạn phải up hình lên 1 host nào đó rồi mới lấy link post lên đây, chớ bạn để vậy ko ai xem được hình cả. Mà mình cũng ko rành cách bệnh về cá, mình biết mỗi phương pháp là cho muối hột vào hồ cho cá mỗi khi nó bị bệnh thôi. Còn muốn chữa tận gốc bạn hỏi bạn admin ấy sđt bạn admin nè:0988347508. Bạn admin tên Lân.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
ồ,mình chưa gọi sao mình bít.Mà nó hay trổ đít lên trời để khoe hàng:p khoe đuôi,thỉnh hoảng nó lộm mèo luôn,cá bít làm xiếc :))

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo