Giúp em với thanh lý cá vàng

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Hiện hồ em đang có 7 cá vàng và em vừa tuyển em 5 em cá ranchu bé tí khoảng bằng ngón út,em đang bán cá đầu lân đầu đàn giá khoảng 100k to bằng bàn tay(thanh lý gấp trong 1 tuần),em bán cá đầu lân to và 2 em cá vàng nhỏ 30k/cặp(1 cặp duy nhất thôi).địa chỉ:37/2 đoàn như hài Phường 12 Quận 4,sđt:01633814138(alo trước khi tới nha) nói trước nhà em không có máy bơm khí nha,nên hơi nguy hiểm tí

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
các bạn ơi cho mình fix lại giá con đầu lân đầu đàn nha,giá thật 150k,giá 100k là lúc mình mua nó ở tiệm nên giờ nó to rồi nên bán 150k/con(1 em duy nhất thôi nhanh tay nha)

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Hiện hồ em đang có 7 cá vàng và em vừa tuyển em 5 em cá ranchu bé tí khoảng bằng ngón út,em đang bán cá đầu lân đầu đàn giá khoảng 100k to bằng bàn tay(thanh lý gấp trong 1 tuần),em bán cá đầu lân to và 2 em cá vàng nhỏ 30k/cặp(1 cặp duy nhất thôi).địa chỉ:37/2 đoàn như hài Phường 12 Quận 4,sđt:01633814138(alo trước khi tới nha) nói trước nhà em không có máy bơm khí nha,nên hơi nguy hiểm tí
Nhớ mình ko? mình với bạn định qua Tết đi mua cá nè, nếu qua Tết cá bạn vẫn chưa bán thì mình sẽ mua cho, tại giờ trên này mình có duy nhất 1 hồ đang để con Phát Tài rồi nên ko đem mấy con của bạn về được. Nhớ qua Tết mà còn thì nt cho mình 01649527511 nha!

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
nó mạnh quá nên mình không thể đo đúng kí thước và chiều dài,đuôi quạt nè,mặt bướu đẹp,thân hình màu sắc đẹp và nó là cá mái(cá mái sau khi đẻ có giá hơn là cá chưa đẻ)

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Nhớ mình ko? mình với bạn định qua Tết đi mua cá nè, nếu qua Tết cá bạn vẫn chưa bán thì mình sẽ mua cho, tại giờ trên này mình có duy nhất 1 hồ đang để con Phát Tài rồi nên ko đem mấy con của bạn về được. Nhớ qua Tết mà còn thì nt cho mình 01649527511 nha!
Nhà mình hiện đang làm 1 bình lọc to(bình lọc làm từ thùng nước súi to đc cư ra,hình ảnh thì để mình chụp sau.Sáng nay làm mệt quá,còn làm tấm bảng cư ra để trụ cái bình lọc to,hồ mình bé 50x30x32(DxRxC)
nên sau tết đi tìm hồ lớn đã sử dụng mà chất liệu vẫn tốt mình mua,sau tết ai có bể 1m bán cho mình nha,nhớ bể cao trên 55cm nha,sdt mình ghi trên kia và Địa chỉ rồi đó

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
mình đang thiết kế làm sao để bình lọc trên thành kính đc,bình lọc nặng nên mình khó suy nghĩ quá,ai có sáng kiến giúp mình với

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
mình đang thiết kế làm sao để bình lọc trên thành kính đc,bình lọc nặng nên mình khó suy nghĩ quá,ai có sáng kiến giúp mình với
Mình có 2 cách như vầy:
1/ Cái hồ để dưới đất, cái bình lọc để trên ghế cao sát bên, dùng bơm hút nước trong hồ để đưa lên bình lọc, nước từ bình lọc sau khi lọc, mình tận dụng cái vòi của bình lọc(nó là cái bình nước khoáng 20L có vòi bấm chảy ra đúng ko?) để nước chảy từ trên cao xuống hồ vừa tạo oxi cho cá luôn.
Cách này nhìn ko thẩm mỹ, nhưng rẻ.
2/ Bạn đặt 2 cái khung, 1 cái thấp và nhỏ để đặt hồ cá, 1 cái khung khác lớn hơn và cao hơn để đặt bình lọc lên trên rồi cũng dùng bơm nước đưa nước lên như cách 1.
Cách này nhìn đẹp hơn nhưng tốn tiền hơn.
Thật ra mình có thể chỉ bạn cách khác đẹp hơn nữa nhưng tốn kém lắm, đó là mình làm 1 khung inox sao cho để vừa cái hồ, nhưng chân cái khung cao lên sao cho có thể để cái bình lọc bên dưới. Lúc này bạn phải tốn 2 cái bơm, cái thứ 1 hút nước từ hồ bơm xuống bình lọc(có tiền thì khoang thành hút đáy cho đẹp luôn). Bên dưới bình lọc bạn khoét 1 lỗ ở vị trí càng cao càng tốt, để nước lắng đọng bên dưới bình cho thật trong, và khi mật nước trong bình đủ cao thì mới đủ lưu lượng nước cho cái bơm thứ 2 hút từ bình lọc lên lại hồ.
Để cho thẩm mỹ bạn mua đề can mày vân gỗ(hoặc cái gì thì tùy bạn) dán xung quanh che hết toàn bộ chân hồ lại. Vậy là bạn có 1 cái hồ ý như đặt trên tủ gỗ vừa sang vừa giấu được bình lọc.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Hay,mà mình có thiết kế này(tự mình sáng kiến:D).

B1:phần ở trên hồ có tấm kính để bình lọc(loại bình lọc 1 bộ kèm với máy ấy)mình lấy tấm gạch làm nền nhà để lên thành hồ rồi + thêm 1 tấm gỗ(cái này che đc tấm gỗ và nét hoa văn trên nền gạch để trên thành hồ cho đẹp :p)
B2(thiết kiến nguyên liệu lọc):dưới đáy để 1 lớp bông lọc rồi ở trên để 1 lớp dày 4 cm cho nham thạch rồi trên nham thạch để 3cm(dày)sứ lọc rồi cuối cùng trên cùng để thêm 1 lớp bông lọc=>gần 5kg thì phải.Chiều nay mình đi mua sứ lọc,nham thạch,bông lọc trên Quận 12 nè(mình đi chung với mẹ công chuyện trên đó nên sẵn mua luôn :p:rolleyes:).Mình mới chơi cá vàng đc 1 tháng mà mình ngồi học hỏi kinh nghiệm suốt 4 tuần(tính đầu tháng 2 luôn nha),hôm trước đi ngang nhà chú kia thì thấy hồ cá nuôi 4 em cá rồng,2 huyết long,1 ngân long và 1 kim long.Hồ kế bên thì đàn cá rồng con nhìn thấy mê vl,nó dài hơn 2m,dân chơi cá hiện nay sao giàu thế không bít:p:D:D.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Hay,mà mình có thiết kế này(tự mình sáng kiến:D).

B1:phần ở trên hồ có tấm kính để bình lọc(loại bình lọc 1 bộ kèm với máy ấy)mình lấy tấm gạch làm nền nhà để lên thành hồ rồi + thêm 1 tấm gỗ(cái này che đc tấm gỗ và nét hoa văn trên nền gạch để trên thành hồ cho đẹp :p)
B2(thiết kiến nguyên liệu lọc):dưới đáy để 1 lớp bông lọc rồi ở trên để 1 lớp dày 4 cm cho nham thạch rồi trên nham thạch để 3cm(dày)sứ lọc rồi cuối cùng trên cùng để thêm 1 lớp bông lọc=>gần 5kg thì phải.Chiều nay mình đi mua sứ lọc,nham thạch,bông lọc trên Quận 12 nè(mình đi chung với mẹ công chuyện trên đó nên sẵn mua luôn :p:rolleyes:).Mình mới chơi cá vàng đc 1 tháng mà mình ngồi học hỏi kinh nghiệm suốt 4 tuần(tính đầu tháng 2 luôn nha),hôm trước đi ngang nhà chú kia thì thấy hồ cá nuôi 4 em cá rồng,2 huyết long,1 ngân long và 1 kim long.Hồ kế bên thì đàn cá rồng con nhìn thấy mê vl,nó dài hơn 2m,dân chơi cá hiện nay sao giàu thế không bít:p:D:D.
Nhưng mà coi chừng hồ chịu lực ko nổi bung hồ đó nha, cẩn thận tính toán khối lượng cho phù hợp, hồ ngta kính 10 ly luôn thì cũng chỉ dám để cỡ 3-4Kg trên hồ thôi, trừ khi bạn có tiền xài kính cường lực thì có thể để cả 10Kg cũng được, giả sử kính thì chịu nổi nhưng phần keo dán kính chịu ko nổi nó cũng bung thôi. Thường thì ngta 1 là để dàn lọc trên hồ nhưng có khung chịu lực riêng, còn ko thì làm dàn tủ, để hồ bên trên, còn hệ thống lọc đặt trong tủ(hồ nhà giàu hay chơi vầy). Kiểu như vầy nè:

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
đặc biệt thế,mình làm xong rồi,cái bình lọc có 3kg.Mà hôm qua mình vừa thử lọc thì nước đục quá nên ngồi chờ khoảng 20p để nước nó trong lại mà không đc nên mình phải thay 2/3 nước cũ đi.Chờ tí,bao giờ rảnh mình up video bình lọc cho bạn coi ok?
Mà cho mình hỏi nhà dangngocgiabao ở đâu vậy,mình giới thiệu bạn có 1 đàn em ranchu baby đang sắp tróc vẩy để lên màu khoảng 15k/con,thứ 7 hay chủ nhật đi mua ko hoặc thứ 5 hay 6 vì mình đc nghỉ tết rồi.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Nhưng mà coi chừng hồ chịu lực ko nổi bung hồ đó nha, cẩn thận tính toán khối lượng cho phù hợp, hồ ngta kính 10 ly luôn thì cũng chỉ dám để cỡ 3-4Kg trên hồ thôi, trừ khi bạn có tiền xài kính cường lực thì có thể để cả 10Kg cũng được, giả sử kính thì chịu nổi nhưng phần keo dán kính chịu ko nổi nó cũng bung thôi. Thường thì ngta 1 là để dàn lọc trên hồ nhưng có khung chịu lực riêng, còn ko thì làm dàn tủ, để hồ bên trên, còn hệ thống lọc đặt trong tủ(hồ nhà giàu hay chơi vầy). Kiểu như vầy nè:
đó có phải là cá kim long không nhỉ,sau mình thấy giống thế.Trong tủ đó có 1 hồ dài chia ra 3 hồ nhỏ và mỗi hồ có 1 nguyên liệu lọc khác nhau

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
đặc biệt thế,mình làm xong rồi,cái bình lọc có 3kg.Mà hôm qua mình vừa thử lọc thì nước đục quá nên ngồi chờ khoảng 20p để nước nó trong lại mà không đc nên mình phải thay 2/3 nước cũ đi.Chờ tí,bao giờ rảnh mình up video bình lọc cho bạn coi ok?
Mà cho mình hỏi nhà dangngocgiabao ở đâu vậy,mình giới thiệu bạn có 1 đàn em ranchu baby đang sắp tróc vẩy để lên màu khoảng 15k/con,thứ 7 hay chủ nhật đi mua ko hoặc thứ 5 hay 6 vì mình đc nghỉ tết rồi.
Mình ở Q.5, nhưng mà mình có 1 cái hồ duy nhất à, đang nuôi Phát tài rồi, khi nào qua Tết mình mới đi với bạn được, phải đem con Phát Tài về quê chớ ko đâu có chỗ nuôi cá mới, bỏ cà vàng chung chỉ làm mồi cho con Phát Tài thôi.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Oh,Quận 5 gần Quận 4 mà,bạn cho mình xin địa chỉ với.Cá Phát tài có răng đúng không ta,mình nghe mẹ mình nói hồi xưa cá phát tài mẹ cho ăn toàn cá con nên nó sung lắm rồi 1 ngày nó thấy thằn lằn trên tường rồi nó phóng lên=>thế là xong die,vì lúc đó nhà mình đi chúc tết(con cá phát tài die vào ngày tết thế mới đau chứ).từ đó mẹ không dám nuôi,mà tôi tính nuôi cá phát tài mà thôi không có hồ chứa

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Oh,Quận 5 gần Quận 4 mà,bạn cho mình xin địa chỉ với.Cá Phát tài có răng đúng không ta,mình nghe mẹ mình nói hồi xưa cá phát tài mẹ cho ăn toàn cá con nên nó sung lắm rồi 1 ngày nó thấy thằn lằn trên tường rồi nó phóng lên=>thế là xong die,vì lúc đó nhà mình đi chúc tết(con cá phát tài die vào ngày tết thế mới đau chứ).từ đó mẹ không dám nuôi,mà tôi tính nuôi cá phát tài mà thôi không có hồ chứa
Hồi bữa mình có cho bạn địa chỉ rồi mà bạn quên hả? mình ở 11/12, Tản Đà, P.10, Q.5. Phát Tài là loài ăn thịt dữ mà, đặc biệt con nào cho ăn thức ăn có nguồn gốc động vật thì nó càng hung dữ như cá nhà mình, lau dọn hồ mà nó cứ cắn tay hoài.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Hồi bữa mình có cho bạn địa chỉ rồi mà bạn quên hả? mình ở 11/12, Tản Đà, P.10, Q.5. Phát Tài là loài ăn thịt dữ mà, đặc biệt con nào cho ăn thức ăn có nguồn gốc động vật thì nó càng hung dữ như cá nhà mình, lau dọn hồ mà nó cứ cắn tay hoài.
Vãi cá phát tài,nó ăn ác thế.Mình tính nuôi chúng để lúc cá nào die thì bỏ vô hồ cho nó ăn thịt luôn khỏi phải vức đi(phí):p

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Vl đường đi,xa vl.Qua cầu Nguyễn Chi Phương luôn mới đau chứ:confused: ,tuy mình không nhại xa mà chỉ nhại khát nước:p,chắc đi 1 lần là 1 tiếng rồi(đường đi và đường về).Giờ mình đang chuẩn bị Sang Q12 tiếp nè,qua đó mình không bít có nên mua gì không nữao_O

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo