Em đã lớn khôn

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
mình cứ bỏ nó vào cái rổ nhựa ( ko chứa nước ) đem ra nắng phơi hoài, ko bít có sao ko?
Có lẽ ko nên, vì 33 lớp mai mềm, dễ bị khô, nó ko rời nước đc lâu. Như hồ mình có lần để nước cạn quá, mai nhô lên khỏi mặt nước trong thời gian lâu làm nó nổi sần sùi lên

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
mình cũng có nuôi một em ba ba trong lu nay cũng lớn lắm rồi. Nuôi trong lu bùn thì lâu lâu thấy đầu nó trồi lên phơi, Mình đang muốn bắt em nó ra nhưng lu bùn đục quá vậy sao để bắt em nó ra vậy? Ba ba của mình cũng khá lớn có màu giống như của anh Lân vậy, Mình muốn bắt em nó ra để nuôi chung với cá rồng. Mình nuôi để nó trong lu gần 6 năm rùi. Bây giờ ba ba mình lớn rồi, sợ bắt ra thì lại bị nó cắn. Mời các bác giúp chỉ cách bắt em nó ra đi.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
mình cũng có nuôi một em ba ba trong lu nay cũng lớn lắm rồi. Nuôi trong lu bùn thì lâu lâu thấy đầu nó trồi lên phơi, Mình đang muốn bắt em nó ra nhưng lu bùn đục quá vậy sao để bắt em nó ra vậy? Ba ba của mình cũng khá lớn có màu giống như của anh Lân vậy, Mình muốn bắt em nó ra để nuôi chung với cá rồng. Mình nuôi để nó trong lu gần 6 năm rùi. Bây giờ ba ba mình lớn rồi, sợ bắt ra thì lại bị nó cắn. Mời các bác giúp chỉ cách bắt em nó ra đi.
Bự thế thả vào no cắn chết cá rồng

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Nó được nuôi từ nhỏ trong thùng trắng nên vậy. Chứ mới bắt hay lâu j bạn
mới bắt trong lu lên và cho no vào hồ kính rồi, mỗi ngày cho nó ăn cá chép mồi trong 1 tiếng là nó ăn hết, con ba ba này ham ăn lắm nên cái lu trước đó còn sen, trong lu không có đồ ăn nhưng có sen nó ăn rễ trụi hết luôn.

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Con baba của mình cũng nuôi trong lu giống anh này, nhưng nước của mình trong lắm, k có bùn bên dưới, mình xếp mấy cục gạch lên cho nó phơi nắng , mình còn nuôi mấy em hổ bạc trong lu nửa .

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo