Em đã lớn khôn

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Thay nước cho em nó tự do chút, đi khám phá lung tung. Không theo khéo trở thành mồi nhậu cho nhà hàng xóm!
Chia sẻ cùng các bạn, em ba ba mình nuôi cách đây 4 năm trước.
Một clip nữa rất là đanh đá nhé

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mình cũng đang nuôi em này từ lúc ngón tay cái lớn được thế này, giờ vẫn sống khỏe mạnh

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Hix, sao con của anh đen thui vậy? con của em trắng bóc ah :)
nhìn đen hung dữ quá :confused:

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
uhm, đúng là nó xấu thật, tại nuôi nó trong cái chậu, khoảng 15 lít nước, ít khi cho ăn nữa, nói chung là vứt đó cho nó tự sống.hihi

duongls123

Thành Viên Chính Thức
hồi trước e nhặt đc con ở ngoài đường,tại hết chỗ nuôi nó nên cho vào cái sô sắt,xong nó bị cọ mũi vào thế là chảy máu mũi =>chết @@

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
uhm, đúng là nó xấu thật, tại nuôi nó trong cái chậu, khoảng 15 lít nước, ít khi cho ăn nữa, nói chung là vứt đó cho nó tự sống.hihi
có lẽ con của em trắng do nuôi trong cái thùng màu trắng từ nhỏ, nếu nuôi trong chậu màu xanh giống của anh chắc cũng đen thui :)

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
hồi trước e nhặt đc con ở ngoài đường,tại hết chỗ nuôi nó nên cho vào cái sô sắt,xong nó bị cọ mũi vào thế là chảy máu mũi =>chết @@
chắc là có lí do khác nữa đó bạn, con của mình cũng bị trầy xước tùm lum , thậm chí từ chỗ trầy còn bị loét ra nữa. may mắn là baba bắt ra ngoài chữa rất dễ dàng nên mình đã bắt ra bôi thuốc sát trùng, cắt bỏ chỗ loét. Cuối cùng em nó cũng khỏe

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
có lẽ con của em trắng do nuôi trong cái thùng màu trắng từ nhỏ, nếu nuôi trong chậu màu xanh giống của anh chắc cũng đen thui :)
Lúc này là bắt ra cái chậu xanh để chụp hình thôi đó, chứ thật ra đang nuôi nó trong chậu đất, tối tăm lắm nên màu như thế.
Nếu nuôi chậu màu xanh sáng như vậy chắc màu sẽ đẹp đó.
Anh em rút kinh nghiệm có điều kiện nên nuôi nó ở môi trường như hồ kính chắc sẽ sáng và đẹp

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Lúc này là bắt ra cái chậu xanh để chụp hình thôi đó, chứ thật ra đang nuôi nó trong chậu đất, tối tăm lắm nên màu như thế.
Nếu nuôi chậu màu xanh sáng như vậy chắc màu sẽ đẹp đó.
Anh em rút kinh nghiệm có điều kiện nên nuôi nó ở môi trường như hồ kính chắc sẽ sáng và đẹp
bọn này cứ thả vào gầm giường, khi nào cho ăn lấy tay gõ xuống đất nó lại bò ra :D

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
bh ms xem cái video anh quay,nhìn nó lật đật thế,sao anh lấy giầy hất nó ra,khổ thân
được đi chơi thích lắm đấy bạn, tưởng bị bắt vô nên cắn đấy :D , mình ko dùng giầy gạt ra thì cắn đau lắm.
Đùa vậy chứ, em này có tật cắn chủ từ khi bằng ngón cái, càng lớn cắn càng đau

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo