Có phải cá hồng két đang bị bệnh?

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Bạn mún chữa bệnh cho em HK nhỏ. Mình xin chia sẻ 1 ít KN nhé. Bạn ra tiệm đặt 1 tấm kính ngăn. Ngăn đôi hoặc 2/3 hồ ra. Cho con bị cắn vào ngăn nhỏ. Chăm chừng 1 tuần thì sẽ bớt. Lá Bàng có chất làm lành vết thương nhanh nhưng làm nước mau xuống màu. Mình thì cứ bỏ ít muối hột vào. Sau vài ngày sẽ bớt. Tại mình cũng chuyên nuôi HK để làm bao cát cho mấy con La Hán ở nhà. Mình. Còn về tăng màu. Bạn mua tép nhỏ. Cho ăn lun vỏ. nếu to wa so w miệng HK thì cứ xé nhỏ ra. Cá ăn 1 thời gian sẽ cải thiện dc màu. Vì trong Tép có chất tăng cường màu đỏ cho cá. Còn 1 vài Kn khác thì mình thấy chỉ nên áp dụng cho La Hán nên mình hok nêu ra. Có zì cần bạn cứ trc tiếp hỏi mình nhé.
Ok cảm ơn bạn nhìu lắm, mà mình cắt kính rồi làm sao để gắn vào cái hồ? mua keo dán kính về dán hả bạn? với lại hồ mình có 40cm dài thì chia ra nữa có nhỏ quá ko? thức ăn thì cũng định cho ăn tép với tim bò ak mà tốn thời gian quá, với lại mau dơ nước lắm.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Bạn mún chữa bệnh cho em HK nhỏ. Mình xin chia sẻ 1 ít KN nhé. Bạn ra tiệm đặt 1 tấm kính ngăn. Ngăn đôi hoặc 2/3 hồ ra. Cho con bị cắn vào ngăn nhỏ. Chăm chừng 1 tuần thì sẽ bớt. Lá Bàng có chất làm lành vết thương nhanh nhưng làm nước mau xuống màu. Mình thì cứ bỏ ít muối hột vào. Sau vài ngày sẽ bớt. Tại mình cũng chuyên nuôi HK để làm bao cát cho mấy con La Hán ở nhà. Mình. Còn về tăng màu. Bạn mua tép nhỏ. Cho ăn lun vỏ. nếu to wa so w miệng HK thì cứ xé nhỏ ra. Cá ăn 1 thời gian sẽ cải thiện dc màu. Vì trong Tép có chất tăng cường màu đỏ cho cá. Còn 1 vài Kn khác thì mình thấy chỉ nên áp dụng cho La Hán nên mình hok nêu ra. Có zì cần bạn cứ trc tiếp hỏi mình nhé.
hồ có 40x30x30 thì ngăn ra đc nhiêu nữa mà nuôi MOd :D

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Thì tại nhà nhỏ nên fai chịu thoy. Bạn ra tiệm cá nói lấy cục hít ngăn hồ là người ta đưa cho. Mình trước đây lúc mới chơi cũng chỉ 1 dàn 3 tầng 60x30x40 thoy. kính bạn cắt nhỏ hơn chiều ngang w chiều cao khoảng 0.5 đến 0.8cm hồ để có thể bỏ lọt kính vào để ngăn hồ ra nhé. Còn hồ mún bớt dơ thì bạn mua men Mai Việt xài. 1 tuần thay 10% đến 20% nước, rửa bông lọc. Thêm 1 muỗng sữa chua men vào là hồ sẽ trong. ^^​

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo