Ý nghĩa thông số của lọc nước?

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Mình không biết để topic ở đây đúng ko nữa vì ko thấy có chỗ nào chuyên về kỹ thuật để hỏi, mình định mua 1 hệ thống lọc cho đàng hoàn vì cá chết hoài có lẽ 1 phần do nước. Mình có tham khảo nhiều và thấy ưng ý loại lọc thùng hay còn gọi là lọc kín. Mình thấy đa số của hãng Atman và Gex gì gì đó, và giá thành khá cao thường trên 1tr.
Mình thấy nó có ghi thông số bơm cao 1.2m, 1.5m, 1.7m vậy là sao? cso phải là đủ sức bơm cho hồ có chiều cao như vậy hay ko? mà mình cũng chưa thấy hồ cá nào mà làm cao như vậy cả.
Mà giá mấy loại lọc này có đúng là trên 1tr ko? mình sợ bị lừa nữa. Mà cũng lạ sản phảm giá trị như vậy nhưng chỗ nào cũng nói ko bảo hành cho dù là hàng Nhật, vậy ai mà dám mua?
Và cho mình hỏi luôn cách sử dụng và lắp đặt loại lọc này, và dựa vào đâu để chọn loại lọc phù hợp với hồ cá của mình mà tiết kiệm chi phí nhất?
Thanks các bạn!

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Gex Hay Atman hay Sumo là những dòng máy bơm tốt, bền, êm và chạy rất đúng công suất. Những dòng này chạy thường rất bền. Ít khi bị trục trặc hay lỗi. Bạn có thể yên tâm. CÒn nếu mún xài dòng phổ thông thì bạn có thể xài dòng Lifetech. Dòng này tương đối và cũng rất êm, bền. Còn thông số bơm cao 1.2m, 1.5m........... là chiều cao mực nước tối thiểu máy có thể bơm lên được. ^^

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo