Mùa đông 12/2013

doivuithe

Thành Viên Chính Thức
Bố cục của bể nhà anh Hải quá đẹp . Cá đẹp . Bể trải nền sỏi lo nhất là amoniac vì phân cá và chất bẩn đọng ở nền . Sáng Mai sẽ mang tặng Bác một miếng dán amoniac alert . PH cao chả vấn đề gì đâu Bác ạ . Anh em chơi cũng có ai đo đâu mà cá vẫn căng khỏe . Lo nhất là amoniac , nitrit(no2) và clo trong nước máy thôi .
Bác Bảo không còn quan tâm đến hạ ph rồi à
No2 và amoniac không cần thiết đâu, bác mua mấy cái alert đấy làm gì cho phí tiền, lọc chạy ổn thì mấy cái đấy bằng 0 hết
Quan trọng với cá đĩa là nó thích nước sạch, bác Hải cá bị thế do mua cá mới liên tục nên nấm chưa khỏi, chứ bể đấy thay nước đều nuôi thoải mái

nofearbk

Thành Viên Chính Thức
A hải chữa nấm cá không khéo đâu nhé. Cái này e nói thật đấy. Cá đĩa khoẻ thì khoẻ nhưng nấm mà k tác động vào là mệt đấy. Ko có lí do j mà ae cứ nấm là lại fai muối + sưởi ngay đâu a. Nặng là bắt ra chữa. Nó ảnh hưởng đến cả bể mà. Cá để nó tự khỏi hên xui lắm anh ạ. Mình chủ động chữa trc hay hơn. Cá nhà e vẫn dưỡng chưa dám thả bể. Mặc dù căng và ăn sâu mạnh rồi. Nghĩ cho nó quen hẳn đã. Thả ngay lạ môi trường, cá cũ đánh...no lăn ra nấm thì khổ bể chính nữa. Thấy cá a cứ ra đi mà e xót xa quá.

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
A hải chữa nấm cá không khéo đâu nhé. Cái này e nói thật đấy. Cá đĩa khoẻ thì khoẻ nhưng nấm mà k tác động vào là mệt đấy. Ko có lí do j mà ae cứ nấm là lại fai muối + sưởi ngay đâu a. Nặng là bắt ra chữa. Nó ảnh hưởng đến cả bể mà. Cá để nó tự khỏi hên xui lắm anh ạ. Mình chủ động chữa trc hay hơn. Cá nhà e vẫn dưỡng chưa dám thả bể. Mặc dù căng và ăn sâu mạnh rồi. Nghĩ cho nó quen hẳn đã. Thả ngay lạ môi trường, cá cũ đánh...no lăn ra nấm thì khổ bể chính nữa. Thấy cá a cứ ra đi mà e xót xa quá.
To:Chú Hưng và chú Tuấn Anh
Ừ,anh chữa nấm và dưỡng cá hay sốt ruột nên nhiều khi cũng hay quá tay.Còn nguyên nhân nữa là đen,nếu không gặp mấy cái sự cố ngớ ngẩn do chủ quan có lẽ cũng không đến nỗi tệ lắm
.

Từ giờ lại phải chữa theo kiểu "rón rén"như những ngày đầu mới chơi thì chắc ăn hơn.(Haizzz....nhưng nó lâu khỏi sốt ruột lắm
ơ hơ... mâu thuẫn quá
,tẩu hỏa nhập ma mất
)

Baodiscus

Thành Viên Mới
Hì t
Bác Bảo không còn quan tâm đến hạ ph rồi à
No2 và amoniac không cần thiết đâu, bác mua mấy cái alert đấy làm gì cho phí tiền, lọc chạy ổn thì mấy cái đấy bằng 0 hết
Quan trọng với cá đĩa là nó thích nước sạch, bác Hải cá bị thế do mua cá mới liên tục nên nấm chưa khỏi, chứ bể đấy thay nước đều nuôi thoải mái
Hì tại các Bác ý lo lọc Bác Viết Bình ko ổn nên mình qua để đo cho anh ý yên tâm là lọc Bác Viết Bình cũng dùng tốt thôi mà .tác dụng chủ yếu của lọc là để chuyển hoá hết amoniac , nitrit . Amoniac và nitrit bằng 0 thế là ổn rồi mà . Nitrat thì sủi mạnh là bay hơi hết thôi . PH thì ko ai để ý mấy đâu vì mọi người vẫn nuôi PH cao có sao đâu .
Bể nhà mình thì mình lười chữa bệnh cho cá và cẩn thận vì mới chơi nên mình làm bể chứa trên gác để Hạ PH xuống 6,8 và sủi khí 24 h cho hết hoá chất và clo rồi mới dùng . Bể chính thì làm hệ thống thay nước tự động . Hì lười mà . :))

Baodiscus

Thành Viên Mới
Mình vừa đo amoniac bể nhà anh Hải rất tốt amoniac thấp dưới 0,02 , nitrit = 0 , PH = 8,3 . Mình nghĩ nước này là ổn mà . He he anh Hải không phải lo lắng về hệ thống lọc nhé . 22 con cá trong bể đều căng đét ăn tốt . Quá ngon và đẹp .

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Haizzz....... rảnh quá ngồi up cái bể của ngày hôm nay để cả làng wánh giá xem cần thêm gì nữa?

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
He he hôm nay lại rảnh bố trí lại hệ thống cung cấp oxi bây giờ có lẽ đã đủ cho cá.Thanks
Chào mào ngon đấy Đạt à he he hót suốt ngày luôn.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Haizzz....... rảnh quá ngồi up cái bể của ngày hôm nay để cả làng wánh giá xem cần thêm gì nữa?
Càng ngày càng nhiều cao nhân xuất hiện thật. Bể bác hoàn thiện rồi nên thể hiện thôi, âm thầm thì chẳng ai biết! Nước trong, phong cảnh đẹp, cá cũng tương đối chuẩn, đa dạng!

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Càng ngày càng nhiều cao nhân xuất hiện thật. Bể bác hoàn thiện rồi nên thể hiện thôi, âm thầm thì chẳng ai biết! Nước trong, phong cảnh đẹp, cá cũng tương đối chuẩn, đa dạng!
Hy vọng là đã hoàn thiện,thank :).

DatPhamND

Thành viên chính thức
Lam Alb bác ship đợt rồi đấy à, cá đẹp thật! Có mấy con chênh lệch nhau về size thế sợ lâu dài khó giữ đấy!
Ko lo đâu Blue ơi, bể mình đông thế mà cũng toàn chênh 4-5 size. Thay nước đều và ăn tốt thì ko vấn đề, vẫn tang size bình thường.

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Hôm nay HHT có 7 màu rừng, nhìn thích quá mà không thả được bể đĩa. Ngó nghiêng ở đó gặp mấy đồng chí toàn nói về altum, chắc sắp sang giai đoạn mới rồi!

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Lam Alb bác ship đợt rồi đấy à, cá đẹp thật! Có mấy con chênh lệch nhau về size thế sợ lâu dài khó giữ đấy!
Lam này ship 3 đợt khác nhau.:)Lúc trước anh thích đồng size,bây giờ lại thích size lệch cho sinh động.;)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo