DUNG may loc chim RS-680C co sao khong?

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em vua tau dc cai ho 8 tat rong 40 cao khoang 50 60 gi do. Nuoi mot con ca rong ngan long size 2x va mot con cuu sung mat do. Do ko co kinh nghiem nen mua dai cai may loc RS-680C 25w (loai may loc chim pho bien xuat xu tu trung quoc). Em len mang thi thay nguoi ta noi la cac loai may loc co nhung kha nang va nhung rui ro nhu dien giat chet ca. Khi em doc xong thi em rat so, so ca rong cua em se chet vi dieu do, chet vi dien giat hoac ca yeu vinh vien trong tuong lai. Em thay soi day dien cua loai may loc nay nam duoi nuoc va cam vao o dien, hjx hjx cac bac cho em mot loi khuyen. Ai da dung loai loc nay thj chj cho em biet di. Em yeu ca cua em lam.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Đúng là máy lọc RCS - 680 bạn nói là có hiện tượng rò rĩ điện, mình đã từng nuôi cá la hán bằng lọc đó, vô tình 1 ngày rờ tay vô nước thì tê tê vì nước bị nhiếm điện, không biết bị bao lâu, nhưng con cá la hán vẫn bình thường. Nói chung sử dụng lâu ngày, lâu lâu mới có 1 cái bị rò rỉ điện. Nói tóm lại bạn có thể sử dụng tốt, không phải lo xa. Tuy nhiên đối với dân chơi cá rồng thì đa số họ sẽ chế hoặc sử dụng hệ thống lọc xử lý nước tốt hơn nữa.
Lưu ý lần sau nhớ viết có dấu.

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Rs mình xài cả năm cũng có sao đâu. Nhớ là nếu mún bỏ tay vào hồ thì nên ngắt tất cả thiết bị điện đang hoạt động trong hồ đi r mới bỏ tay vào nhé. Mình cũng từng bị 1 lần. Hok fai tê tê như a Lân đâu. Mak là giựt thực sự. Tê người 1 lúc hok nc hay làm zì dc lun đó. Hên là chỉ bỏ tay phải vào hồ nên hok dính tim nếu hok h chắc cũng.... Nếu là máy mới thì ít bị trường hợp rò điện lắm. Bạn cứ yên tâm xài. Còn nếu mún mua máy cao cấp nữa thì xài Atman hay dòng phổ thông như Lifetech thì vài năm cũng hok sao hết bạn ak ^^

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em dung dien thoai ko co chuc nang go dau nen admin thong cam. Cac bac oi vay ca cua em co bi van de gi ko va em nen dung may loc nao tot nhat cho ho 8 tat day? Doc ca ten may loc ra giup em nhe. Luu y la em ko co tien de mua may loc 1 trieu. Chi mua dc 100 ngan thoi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Đây là bảng giá các loại máy bơm lọc trên thị trường, giao động chênh lệch khoảng 10k cho bạn tham khảo
Các loại máy bơm hồ cá

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo