Có bao nhiêu loài kim long?

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Như tiêu đề cá rồng kim long có tổng cộng bao nhiu loài? đặc điểm nhận dạng của mỗi loài là như thế nào? mình nghe nhìu loài như Kim Long Quá Bối, Kim Long Hồng Vĩ, Kim Long Úc nhiều quá nên loạn cả lên, vậy mọi người trả lời dùm mình những câu hỏi trên nhé, à mà giá cả trung bình của từng loài nữa nhé!
Thanks mọi người!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Cá rồng Châu Úc: Kim long úc, khác KL thường ở nhiều điểm, nổi bật dễ nhận biết nhất là thay vì 6 như cá rồng châu á, nó có 7 hàng vảy
Cá rồng châu Á: Kim long hồng vỹ ( thường thì vảy leo hàng 4) -> Cao lưng hồng vỹ (HB) trong dòng này thì chia nhiều tên gọi, tùy theo trại, theo phẩm chất, thường thì vảy leo hàng 5 -> Kim long quá bối (cũng nhiều tên gọi - thường thì vảy leo hàng 6 - thường thôi nhé :D)
Giá thì tùy chủ tiệm và ng bán :)

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Cá rồng Châu Úc: Kim long úc, khác KL thường ở nhiều điểm, nổi bật dễ nhận biết nhất là thay vì 6 như cá rồng châu á, nó có 7 hàng vảy
Cá rồng châu Á: Kim long hồng vỹ ( thường thì vảy leo hàng 4) -> Cao lưng hồng vỹ (HB) trong dòng này thì chia nhiều tên gọi, tùy theo trại, theo phẩm chất, thường thì vảy leo hàng 5 -> Kim long quá bối (cũng nhiều tên gọi - thường thì vảy leo hàng 6 - thường thôi nhé :D)
Giá thì tùy chủ tiệm và ng bán :)
Sẵn tiện cho mình hỏi lun là trong mấy loại trên loại nào có giấy tờ kèm theo khi mua bán? và kể cả nhưng loại ko phải kim long mà là Huyết Long chẳng hạn làm sao để mình biết giấy tờ kèm theo ko phải là giả?

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Sẵn tiện cho mình hỏi lun là trong mấy loại trên loại nào có giấy tờ kèm theo khi mua bán? và kể cả nhưng loại ko phải kim long mà là Huyết Long chẳng hạn làm sao để mình biết giấy tờ kèm theo ko phải là giả?
Trong mấy loại trên mình nêu thì KLU ko có cer, tuy nhiên dạo này cũng nhiều cửa hàng nhập HB cũng ko có cer với giá rẻ hơn.
Để phân biệt thất giả so với giấy tờ. Dùng máy scan check chip trên cá đúng barcode như trên cer thì đúng. Tuy nhiên bây giờ cũng nhập nhằng vụ đó lắm. Có khi check chip đúng rồi mà cá vẫn ko đúng :D
Nên khuyên bạn chơi cá chọn cá nhìn vào cá chứ đừng nhìn Cer, nêu thiếu kinh nghiệm có thể nhờ ng có kinh nghiệm đi lựa cùng. Không thì chọn cửa hàng uy tín mà mua

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo