Cá thần tiên của em có bị bệnh gì không?

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Hic. Mấy ngày truốc em thấy 1 bé cá nhà em xuất hiện mấy đốm trắng vệt dài ở cằm( cái mang dưới miệng nó á) bé. Thân 0 bị. Chắc k phải đốm trắng
1 bên môi trăng bóc (màu em mua trắng đen k bik do màu hay do bị bệnh)1 bên nổi cục gì trong suốt nhỏ xíu
Em đọc thấy các bệnh về cá có nấm miệng
Cá em có bị thế k ạ? Nếu có cách trị ntn ạ
C ơn mọi ng. Hình e sẽ cố gắng up

>_< ×+×

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Nếu bạn không phân biệt được cá có bị nấm đốm trắng hay không, điều đó tạm thời bỏ qua
Nhưng vấn đề bạn nói cá có cục gì đó nổi lên trong suốt thì bị ghẻ lỡ rồi
Giờ bạn dùng thuốc như sau sẽ trị được bệnh ghẻ lỡ, nếu cá có bị nấm thì cái thuốc này cũng đồng thời trị nấm luôn. Rất tiện lợi
Ra tiệm thuốc tây mua thuốc này nhé
ước 1: chà rữa sạch sẽ hồ và thay 90% nước
Bước 2: Cho Metronidazole 250gr ( 1vien cho 15lít nước)+ Ampiciline (1vien 250gr cho 80lít nướ)+ Muối ( 3gram/1lít nước)
Bước 3: Ngâm trong 2 ngày rồi ngày thứ 3 thay 50% và thêm thuốc, Trong khi ngâm thuốc không cho cá ăn gì hết. Lặp lại liều thuốc 3 lần ( hết 6 ngày) cá hết bệnh mới cho cá ăn lại.
-> Cắm sưởi và bật oxi mạnh sẽ làm thuốc thêm công hiệu

Có thể làm thêm thao tác này cho cá nhanh hết bệnh,Nghiền Metrodinizol rồi phù lên vết ghẻ trong vòng 30s rồi thả cá vào lại hồ

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Nếu bạn không phân biệt được cá có bị nấm đốm trắng hay không, điều đó tạm thời bỏ qua
Nhưng vấn đề bạn nói cá có cục gì đó nổi lên trong suốt thì bị ghẻ lỡ rồi
Giờ bạn dùng thuốc như sau sẽ trị được bệnh ghẻ lỡ, nếu cá có bị nấm thì cái thuốc này cũng đồng thời trị nấm luôn. Rất tiện lợi
Ra tiệm thuốc tây mua thuốc này nhé
ước 1: chà rữa sạch sẽ hồ và thay 90% nước
Bước 2: Cho Metronidazole 250gr ( 1vien cho 15lít nước)+ Ampiciline (1vien 250gr cho 80lít nướ)+ Muối ( 3gram/1lít nước)
Bước 3: Ngâm trong 2 ngày rồi ngày thứ 3 thay 50% và thêm thuốc, Trong khi ngâm thuốc không cho cá ăn gì hết. Lặp lại liều thuốc 3 lần ( hết 6 ngày) cá hết bệnh mới cho cá ăn lại.
-> Cắm sưởi và bật oxi mạnh sẽ làm thuốc thêm công hiệu

Có thể làm thêm thao tác này cho cá nhanh hết bệnh,Nghiền Metrodinizol rồi phù lên vết ghẻ trong vòng 30s rồi thả cá vào lại hồ
Bạn ra tiệm cá , nói triệu chứng của cá ra , người ta sẽ biết để bán thuốc chữa.
up hình đi bạn
Khá là vui khi mọi người quan tâm,nhưng con cá của em tự hết?
Em sr vì rep trễ,dạo này bận quá!
Mà giờ nhà em chỉ có đơn độc 2 bé thần tiên trong một cái bể 50x70x40,tội tụi nó quá,các anh chị đi trước cho em hỏi nên nuôi con gì chung ạ? Mà em đã đọc bài nói là thần tiên nuôi chung khá dữ khi lớn,em lại mún mua thêm khoảng 2 3 cặp màu khác,vạy nó có rỉa vây khi dư lên hay không ah? Em cũng mún nuôi vài con cá phát sáng,không biết loài nào phù hợp không rỉa vây ạ? Em cám ơn anh chị nhiều

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo