Cá rồng của mình được không mấy bác

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Bạn không nên nuôi nhiều lau kiếng quá, mình ko thấy nó lau được bao nhiêu nhưng thải ra thì vô đối, chỉ làm dơ hồ thêm, ngoài ra còn mang nhiều ký sinh dễ lây bệnh cho cá

ducnhvn

Thành Viên Chính Thức
d
Bạn không nên nuôi nhiều lau kiếng quá, mình ko thấy nó lau được bao nhiêu nhưng thải ra thì vô đối, chỉ làm dơ hồ thêm, ngoài ra còn mang nhiều ký sinh dễ lây bệnh cho cá
đúng như thienhagiatao2007 nói đừng nên nuôi tụi osin nhiều làm biến mà còn thải nhiều có khi thiếu thức ăn chú này lại đu theo mấy chú cá rồng hút hết nhớt thì nguy đấy b

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
cũng có 1 con dưỡng đc 4 tháng, ko sệ mắt màu vẫy trắng, mới dời nó ra hồ khác, nó nhảy 1 phát, đi tông hết 5 -6 cái vẫy, bực ơi là bực

thanhbinh

Thành Viên Mới
d
đúng như thienhagiatao2007 nói đừng nên nuôi tụi osin nhiều làm biến mà còn thải nhiều có khi thiếu thức ăn chú này lại đu theo mấy chú cá rồng hút hết nhớt thì nguy đấy b
mình đã lấy ra rồi bây giờ nó cung bự lên rồi chỉ con nuôi chung với khủng long vàng và kim sơn thôi

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Bạn nuôi ngân chỉ cần cá ko xệ không trề đã là may mắn lắm rồi, lúc đó ngân mới có giá trị :)

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
cá sệ bẩm sinh thì bó tay, chứ sệ trong lúc nuôi thì vẫn có cơ may cứu chữa :)
Hiếm có em nào xệ bẩm sinh (sinh ra đã xệ), hầu hết đều xệ trong quá trình nuôi, mà đã xệ thì bạn có làm nhiều cách cao lắm là giữ cho nó xệ nhẹ, chứ ko hết được đâu bạn

ducnhvn

Thành Viên Chính Thức
cá sệ bẩm sinh thì bó tay, chứ sệ trong lúc nuôi thì vẫn có cơ may cứu chữa :)
cá xệ mắt lò do trong quá trình nuôi, thường mấy e còn nhỏ mới về ko nên cho nước hồ quá nhiều do bản chất cá rồng là sống tầng mặt, nước hồ càng cao e nó hay nhìn xuống dễ bị xệ mắt

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
cá xệ mắt lò do trong quá trình nuôi, thường mấy e còn nhỏ mới về ko nên cho nước hồ quá nhiều do bản chất cá rồng là sống tầng mặt, nước hồ càng cao e nó hay nhìn xuống dễ bị xệ mắt
nhỏ hay lớn gì cũng vậy thôi, size 18-30 ko xệ, nuôi ko cẩn thận lên size 40~ sệ như thường, quan trọng kinh nghiệm đặt bể của ng chơi thôi bạn ak

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Hiếm có em nào xệ bẩm sinh (sinh ra đã xệ), hầu hết đều xệ trong quá trình nuôi, mà đã xệ thì bạn có làm nhiều cách cao lắm là giữ cho nó xệ nhẹ, chứ ko hết được đâu bạn
sệ thì chữa đc, nhanh thì phẩu thuật, chậm thì chữa từ bên ngoài. Quan trọng là kiên trì của người nuôi có bền hay ko

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo