A E vào tư vấn chọn hồ giúp e..

darkwind96

Thành Viên Mới
Hiện nhà e có 2 hồ, theo thông số C x R x D... 1 hồ nhỏ: 34 x 36 x52 ( kính 6 ly, đáy 8 ly ), không kiềng. 1 hồ lớn 50 x 40 x 80 (kính 5 ly, đáy 4 ly =.= ), kiềng 3 mặt ( kính 4 ly =.=) ... Theo a e thì hồ nào làm thủy sinh được? Và e cần phải chú ý điều gì?

duongls123

Thành Viên Chính Thức
hồ bé đó a,mua cát trắng về rải kín đáy xong trồng 2 cây 2 góc cho đẹp cũng như làm không gian cho cá nó bơi,nên nuôi cá k rỉa,ăn lá cây vd:thần tiên,bình tích,chuột,lông vũ,xê can, hắc quần,hồng tử kỳ...nên bật máy lọc nhẹ thôi k thỳ thổi nát bét cây,k cần lọc cũng đc hoặc là thay máy lọc là máy sủi ô xj đặt giữa hồ hoặc trong góc

aquagreen

Thành Viên Mới
hồ bé bác ah. phân nền thì dùng thoải mái bác ah, có thể nền cát hoặc phân nền ADA cũng được. nuôi những loại cá nhỏ thôi
em hơi khác ý kiến bác duongls123 chút, theo em vẫn dùng lọc, loại nhỏ phù hợp

darkwind96

Thành Viên Mới
Do mình mới tập tành chơi thủy sinh, còn nhiều điều thắc mắc lắm... a e cho hỏi là dùng lọc loại nhỏ là loại nào? ( cho mình xin cái tên máy lọc ) Nên trồng các loại cây nào? Về cá thì mình đang nuôi 7m, đang tính tìm mua thêm 2 bé cá chuột gấu ở TP HCM mà tìm hoài không có... Thanks 2 bác duongls123 và aquagreen :)

duongls123

Thành Viên Chính Thức
à dùng lọc này nè bạn: Máy lọc treo Jebo 502, Máy lọc treo Jebo 503, Máy lọc treo Jebo 501, Máy lọc treo Atman HF-0600,còn nhiều lắm nhưng thế là đủ rồi,mình khuyên bạn nên chọn cái lọc treo 501 ý,rẻ lắm,ms có 90k à

darkwind96

Thành Viên Mới
duongls123 cho mình hỏi, máy lọc 501 dùng lọc cho hồ nuôi cá bột được không? và mình muốn sài trong thời gian lâu dài thì ok không? thanks bạn :) ( dùng cho hồ nhỏ 8ly ý...)

duongls123

Thành Viên Chính Thức
k nên dùng máy lọc nuôi cá bột,nó hút hết cá con đó bạn,chỉ nên dùng quả sủi sinh học thôi

duongls123

Thành Viên Chính Thức
à dùng cây thủy sinh thỳ dùng dương xỉ ý hoặc mua mấy cái cây mà cao cao cũng đc,tầm 30k-35k thôi

Sinsec46

Thành Viên Mới
Nếu bạn là người mới bắt đầu chơi thủy sinh thì nên dùng hồ nhỏ trước, để có thể có chút j đó gọi là kinh nghiệm khi setup 1 hồ, sau này có lật hồ làm lài thì cũng dễ dàng hơn. Sau khi xong hồ nhỏ bạn có thể rút ra 1 vài điều từ đó có thể phát triển sang hồ lớn.
Lưu ý với cá hồ 50X40x80 của bạn, nếu là tậng dụng 1 hồ đã được sử dụng từ trước đó bạn nên chú ý đến độ an toàn của hồ (Có thể gia cố thêm kiềng mặt và kiền đáy, vì kính 5ly và 4ly là rất yếu khi bạn chuyển qua chơi thủy sinh), ngày trước tui cũng như bạn, lấy 1 hồ từ ngươi thân về chơi thủy sinh, được đâu 3,4 tháng tối đàn ngũ rắc...rắc...bùm cả nhà thành suối cho mấy cá cảnh bơi lội tung tăng luôn :). Thân!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo