Xin tư vấn cách tạo bể và nuôi cá chép vàng cảnh.

Hồng Quân

Thành Viên Mới
xin chào các anh chị trong diễn đàn, em có một bể kính với kích thước là: dài 115 x rộng 30 x cao 60.
trước đây bể này nhà e làm bể thủy sinh nhưng chơi được 1 thời gian e muốn nuôi thử cá chép vàng xem thế nào nên đã làm sạch bể và trải sỏi dưới đáy. Về thiết kế bể thì bể nhà em có 3 phần. Phần diện tích cho cá bơi thì dài khoảng 100cm còn đâu ở 2 bên bể là khu vực chứa bộ lọc. Mỗi bên có 1 bộ lọc và mỗi bên chiếm khoảng 7cm chiều dài bể. Bể nhà em là bể hở ko có nắp.
Em vừa nói qua về kích thước và thiết kế bể nhà em, mong anh chị tư vấn giúp em là em có cần phải trang bị thêm cái gì nữa không ạ? Với bể như vậy thì em có thể nuôi bao nhiêu con cá chép cảnh ạ?
Xin chân thành cảm ơn anh chị trên diễn đàn.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
1 cái lọc là đủ cho mấy chú cá chép rồi bạn.
Còn số lượng thì hồ của bạn có thể nuôi 2 con chép lớn hoặc 4 con chép size nhỏ.
Cá ba đuôi cũng áp dụng cùng số lượng trên.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Em cám ơn. Ko biết h e muốn mua cá chép cảnh vảy rồng ở HN thì mua ở đâu rẻ với chất lượng tốt ạ?
Anh ở Tây Ninh nên anh cũng không rành về cá ở HN.
Nếu được em ra thử Cá Cảnh Vũ , Cá Cảnh Tú Phượng , Địa chỉ : Số 2 Làng Yên Phụ , nếu được thì ra đó xem thử xem.

nguyencongnk

Thành Viên Mới
Này là theo kinh nghiệm của mình thôi nhé. Chơi cũng được 2-3 tháng rồi. Muốn nuôi cá chép với cá vàng thì đừng nên trải sỏi dưới nền. Hồ của mình lúc đầu trải nền nhìn khá đẹp nhưng dần dần phân và chất thải từ thức ăn nó lắng xuống đáy và về mặt nên. Dần dần tích tụ nhiều (thời gian dài) nó sẽ nhiều. Khi các quẩy mạnh hoặc do máy lọc bị hở, tạo dòng chảy trong hồ thì những "bợn", "lợn cợn" nó sẽ làm hồ đục và vệ sinh rất khó vì có sỏi nền.

Hồng Quân

Thành Viên Mới
E cám ơn mn đã tư vấn, e muốn hỏi thêm là e có thể nuôi thêm 1 con cá dọn bể màu đen đen cùng với mấy con cá koi bướm được ko ạ???

Hồng Quân

Thành Viên Mới
Dạ chuẩn r ạ...cám ơn a, chắc e ko nuôi con đó nữa...a cho e hỏi với kích thước bể của e như nói ở trên liệu e có thể nuôi 1 con la hán đc ko ạ?

Hồng Quân

Thành Viên Mới
Anh cho e hỏi là hiện h nhà e còn 6 con cá cánh bướm(loại cá nuôi ở bể thủy sinh cũ)...bây h e có thể nuôi 6 con cánh bướm đó với cá koi bướm hay cá vàng 3 đuôi được ko ạ?

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Anh cho e hỏi là hiện h nhà e còn 6 con cá cánh bướm(loại cá nuôi ở bể thủy sinh cũ)...bây h e có thể nuôi 6 con cánh bướm đó với cá koi bướm hay cá vàng 3 đuôi được ko ạ?
Sợ nó rỉa vây với đuôi của koi bướm với 3 đuôi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo