Xin giúp đỡ ạ... lần đầu nuôi cá

Tran nguyen

Thành Viên Mới
Mình đang muốn nuôi cá 3 đuôi trong bể tròn mini... Mình muốn nuôi khoảng 4 con... Không biết là bể có bán kính khoảng bao nhiêu ạ? Không cần sử dụng máy lọc nước với máy oxy dc không? Nếu không thì nên dùng loại nào là phù hợp.. Mình muốn nuôi đơn giản, nhưng sợ cá dễ chết. Mong mọi người giúp đỡ.. Cám ơn nhiều..!!!

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Nuôi như vậy 100% sẽ chết.
Cá vàng (3 đuôi) cần nhiều oxi và nuôi rất dơ.
Có 2 cách :
1. Mua bể mới có máy lọc thì nuôi được 3 đuôi.
2. Bạn nuôi cá betta hoặc 7 màu , hòa lan ,... trong cái bể tròn đó.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Mình đang muốn nuôi cá 3 đuôi trong bể tròn mini... Mình muốn nuôi khoảng 4 con... Không biết là bể có bán kính khoảng bao nhiêu ạ? Không cần sử dụng máy lọc nước với máy oxy dc không? Nếu không thì nên dùng loại nào là phù hợp.. Mình muốn nuôi đơn giản, nhưng sợ cá dễ chết. Mong mọi người giúp đỡ.. Cám ơn nhiều..!!!
Cá 3 đuôi nuôi không có oxy thì cá sẽ yếu dần và chết (do cá 3 đuôi cần nhiều oxy để thở ).Nuôi như vậy tội cho cá và tốn tiền vô ích,như Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp đã nói bể tròn như vậy chỉ nuôi đc cá Betta,7 màu,...(nuôi 1 đàn cá Betta mái đi bạn vì cá Betta đẹp mà lại không cần oxy nhiều).Vài lời góp ý.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cá 3 đuôi nuôi không có oxy thì cá sẽ yếu dần và chết (do cá 3 đuôi cần nhiều oxy để thở ).Nuôi như vậy tội cho cá và tốn tiền vô ích,như Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp đã nói bể tròn như vậy chỉ nuôi đc cá Betta,7 màu,...(nuôi 1 đàn cá Betta mái đi bạn vì cá Betta đẹp mà lại không cần oxy nhiều).Vài lời góp ý.
Nuôi cá sặc gấm cho đẹp :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo