Xin được chỉ giáo về đèn nền cho cá rồng...

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
cho mình thêm chút kinh nghiệm với. Sao cá nhỏ ko đc để đèn vàng vậy bạn ?
Mình thấy bạn rất hay chia sẻ kinh nghiệm với các thành viên khác, cứ nghĩ bạn đã nắm đc vấn đề rồi chứ. Đôi lúc bạn tư vấn cũng ko hoàn toàn chính xác, tuy nhiên mỗi ng có cách chơi và cảm nhận, mình ít khi góp ý.
Nhưng những kiến thức sai nếu để tiếp tục mà ko có chỉnh sửa thì sẽ gây khó khăn, ngộ nhận cho ng mới chơi. Không những vậy, có thể tạo ra nguyên 1 bộ phận những ng mới chơi nghe theo và có kiến thức sai lệch cả, rồi bạn nghĩ sao nếu họ lại tiếp tục tư vấn những kiến thức sai đó cho những ng mới chơi sau này nữa?
HÌnh như lúc bạn mới chơi cũng hỏi mình vài lần, hay hỏi địa điểm mua cá gì đó, cũng khá lâu rồi mình ko nhớ rõ. Mình cũng gặp bạn ở 1 số diễn đàn cá rồng khác và trên FB nữa, và có lẽ bạn cũng biết mình, ở 1 số diễn đàn mình cũng rất hay tư vấn về đèn, nước, hồ, cách nuôi cá. Lúc đó có lẽ bạn chưa tham gia nên chưa biết. Nhưng sau này do có 1 số khúc mắc với các Mod bên đó (căn bản do thời gian đó mình thanh lý cá khá nhiều, lại được nhiều a e nhờ đi lựa giùm cá, chọn cá nên bị hiểu lầm là "tiểu thương", họ yêu cầu mình đăng ký tiểu thương nhưng vì chỉ có bán vài con nên mình ko đồng ý, sau đó đã bị xóa rất nhiều bài trong 1 khoảng thời gian, Mod Paradise Fish có lẽ nhớ lần này, do cũng bị như mình) do đó mà những bài viết của mình ko còn nhiều.
Sau này, diễn đàn có nhiều thành viên rất "nguy hiểm" sẵn sàng chửi nếu thấy ý kiến mình bị phản đối, ko còn sự lắng nghe, học hỏi kinh nghiệm như trước, lại thêm lừa đảo,... Chán ngán, nên mình rất ít vào, chỉ vào khi có nhu cầu mua thêm cá hay thanh lý,...
Về câu hỏi của bạn, sao bạn ko đọc kỹ những kiến thức những đàn anh đi trước đã phổ biến trên các diễn đàn lớn bạn có tham gia trên đó? Có lẽ sẽ có câu trả lời cho bạn!

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
có lẽ thienhatagiao có chút hiểu nhầm. Mình cũng chỉ đang học hỏi thêm kinh nghiệm vì sao cá nhỏ ko nền để đèn vàng chứ đâu có ý gì khác đâu nhĩ ?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo