Xin được chỉ giáo về đèn nền cho cá rồng...

anhhailua

Thành Viên Mới
Pro cho em hỏi kim long cao lưng SPHB size khoảng 15-20cm nên nuôi đèn nền màu gì cho đến khi trưởng thành?!Thân
Mong các pro chỉ giáo nhiệt tình

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
đèn màu gì ko quan trọng nhé e. QUan trọng là độ Kelvin của đèn, tốt nhất chọn đèn nào có nhiệt độ màu khoảng 10000K là tốt nhất

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
mua đèn led ấy, tiết kiệm điện, cá rọi đèn led ko bị mất màu đâu, cn tài phát nhà mình xài led trắng tươi

anhhailua

Thành Viên Mới
Em định dùng bóng điện quang trắng 1m2 đc ko an nguyễn vinh?
Sẵn tiện cho e hỏi em dùng nước sông bơm lên bồn cho tự lóng trong nuôi đc ko a?chỗ e ko có nước cung tên. Thân

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Em định dùng bóng điện quang trắng 1m2 đc ko an nguyễn vinh?
Sẵn tiện cho e hỏi em dùng nước sông bơm lên bồn cho tự lóng trong nuôi đc ko a?chỗ e ko có nước cung tên. Thân
nếu ko có điều kiện thì có dùng bóng điện quang cũng đc. nhớ nói người bán chọn loại bóng nào có độ kelvin từ 6500K trở lên là ng ta biết, chỉ có bóng màu trắng mới có độ kelvin cao. Nước sông thì nên xem kĩ độ PH và độ phèn như thế nào mới được

anhhailua

Thành Viên Mới
nguyễn vinh tks anh!e mua lọ thử ph bằng ống nghiệm thử toàn màu xanh dương tức ph khoảng 8,5 - 9,0 đó a.nuôi con ngân long thì khỏe như trâu còn CLHV ko biết chiệu nổi ko

anhhailua

Thành Viên Mới
Ak cho e hỏi luon CLHV nuoi ho 1m5 tu nhỏ đến trưởng thành luon dc ko mn?khong dán j het nuôi bình thường ko biet no co đẹp ko!mn chi e vs

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
nguyễn vinh tks anh!e mua lọ thử ph bằng ống nghiệm thử toàn màu xanh dương tức ph khoảng 8,5 - 9,0 đó a.nuôi con ngân long thì khỏe như trâu còn CLHV ko biết chiệu nổi ko
8.5-9 là khá cao rồi e. Rất nguy hiểm, trước khi chuyển nước dữ trữ đó vào thay cho cá nên sục oxi và bỏ lá bàng vào, vừa tốt cho cá vừa giảm đc độ PH. KLHV thì nên nuôi hồ phông đậm vì giống này leo ko quá hàng 5, nuôi KLHV chỉ nên chú trọng vào body và màu sắc của cá. Hồ dài 1m5 nhưng cao và rộng bao nhiêu? Nếu 60x60 thì OK rồi e

anhhailua

Thành Viên Mới
Hồ em 1m5 rong 60 cao 70 anh.em chỉ dán 1 mặt nền sau hồ thôi được ko a?mà lá bàng j nhỉ,lá bàng gai hay lá bàng nhớt a nhỉ.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Dán hết 4 mặt bít cái hồ sao thấy con cá a.e moi biet choi nên hỏi lung tung a đừng cười nha
dán 4 mặt là bao gồm : 1 đáy + 2 bên hông + 1 tấm sau hồ. Mặt tiền em vẫn để trống mà. PHông thì em mua decal về dán vào. File phông thì a có nhưng em phải tìm ra được cửa hàng họ in loại phông nền cho cá cảnh. Dung lượng FIle khá lớn. E Có email thì send qua a gửi qua email nhé

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo