Help Vào xem giúp em cá nó bị làm sao ạ

bigtony

Thành Viên Chính Thức
Chả là em mới tập chơi betta, mới mua em này về mà sao mắt nó đục quá, trắng, lồi, không biết bệnh gì ko ạ.
Các pro cho em hỏi luôn con này là Dragon gì ạ :). Thanks!

bigtony

Thành Viên Chính Thức
Ngâm 1/4 viên metrodinazone cho 3 lít nước, nhanh còn kịp, ko cho muối khi dùng thuốc, khi nào cá khỏi bạn dùng nước sạch cho thêm nhúm muối cá sẽ ok hơn
vậy là bị bệnh ạ, con này em bắt ở trại cá về, có vẻ không phải mù vì vẫn xù nhau với con cũ

Trung_Beo

Thành Viên Mới
tui cũng mới tử 1 e.bữa giờ thấy no có vẻ yếu để wa hồ lớn hơn nuôi thấy có vẻ ổn rồi.mới sáng đi làm thấy vẫn còn bơi.trưa về tử lun...

cent

Thành Viên Chính Thức
Đó là bettas rồng.cá này không nuôi vì bạn không có kinh ngiệm.cá rồng không nên ép khi già vì nó bị mù nủa con mắt bên dưới.nó k chăm con dc đâu

bigtony

Thành Viên Chính Thức
Đó là bettas rồng.cá này không nuôi vì bạn không có kinh ngiệm.cá rồng không nên ép khi già vì nó bị mù nủa con mắt bên dưới.nó k chăm con dc đâu
Mình vẫn nuôi, em nó vẫn khỏe mạnh, ăn được, mỗi tội mù @@, ko đá ko kè gì hết

cent

Thành Viên Chính Thức
Chưa bị mù hoàn toàn mà.vẫn còn mờ mờ.biết chăm sóc thì màng mắt tự bong ra.và mắt nó sáng lại tớ nuôi bettas bạch tạng đem đi đá cũng bị.tưởng chết.bây giờ c0n đang nuôi cá con

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
chưa chắc đâu bạn .bạn xem kĩ lại nhé betta bạch tạng # betta opaque nhé opaque 0 có cái dụ đó đâu o_O . Vs những con như vầy kè 0 dc ép 0 dc chỉ có dục =-=

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo