Help Vẫn là nl k ăn

caonghia

Thành Viên Mới
mới mua 5 bữa rùi nó k ăn vẫn nhát quá bà, có làm theo ae diễn đàn cho lá bàng khô vô mà cho rùi 2ngay rùi cũng nhát quá hôm nay tư dưng thấy con rết con khoảng 4 cm đập nó cho NL ăn mà nó cũng k ăn huhu rầu thúi bụng bự

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Bạn cần đảm bảo đủ các điều kiện về nước, PH, nhiệt độ cho cá sống tốt. Còn cá nhát thì bỏ ăn là chuyện bình thường, cá mình trước đây mới về bỏ ăn cả nửa tháng, bạn không cần lo lắng quá. :)
Để cá bớt nhát bạn nên tắt đèn, thổi luồng ít thôi, cần thiết che hồ cá lại 1 thời gian nhé

caonghia

Thành Viên Mới
Bạn cần đảm bảo đủ các điều kiện về nước, PH, nhiệt độ cho cá sống tốt. Còn cá nhát thì bỏ ăn là chuyện bình thường, cá mình trước đây mới về bỏ ăn cả nửa tháng, bạn không cần lo lắng quá. :)
Để cá bớt nhát bạn nên tắt đèn, thổi luồng ít thôi, cần thiết che hồ cá lại 1 thời gian nhé
ừa cám ơn giờ mình lấy cái vãi quấn hết hồ lại rùi, nước Ph thì ổn bạn ui , mà no nhịn dc bao lâu bạn vậy là bt k có sao ha? hít dạo này phí sau nhà trọ k biết sao hay có rết quá, hehe hên nhà có e ngân long.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
ừa cám ơn giờ mình lấy cái vãi quấn hết hồ lại rùi, nước Ph thì ổn bạn ui , mà no nhịn dc bao lâu bạn vậy là bt k có sao ha? hít dạo này phí sau nhà trọ k biết sao hay có rết quá, hehe hên nhà có e ngân long.
tối tắt đèn nên sắm cho em nó bóng đèn trái ớt màu vàng thắp cho e nó ngủ, bạn nên quấn hồ bằng giấy trắng hoặc giấy đen chứ ko nên quấn vãi nhiều màu. Cá tùy size mà nhịn ăn, size 20 thì cũng khoảng 1-2 tuần có thể lâu hơn, nó đang nhát bạn chỉ nên mua super worm về cho ăn, cho từng con một, nếu thấy cá ko mún ăn thì cứ vớt ra, cứ làm vậy đến khi nào em nó đói quá thì cũng quất hết thôi, bạn ngâm lá bàng nước có ra màu vàng như nước trà lợt ko ??

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Bạn đừng lo lắng quá.Tốt nhất cứ để bình thường.Lo lắng quá nhiều khi lại làm cá stress nặng hơn.
bạn cứ để cá mồi trong hồ.Cơ bản cá đói nó sẽ ăn để sinh tồn.
Cá đói cá không chết,cá no quá cá chết.
Sức chịu đựng của cá rồng cũng mạnh lắm.

caonghia

Thành Viên Mới
tối tắt đèn nên sắm cho em nó bóng đèn trái ớt màu vàng thắp cho e nó ngủ, bạn nên quấn hồ bằng giấy trắng hoặc giấy đen chứ ko nên quấn vãi nhiều màu. Cá tùy size mà nhịn ăn, size 20 thì cũng khoảng 1-2 tuần có thể lâu hơn, nó đang nhát bạn chỉ nên mua super worm về cho ăn, cho từng con một, nếu thấy cá ko mún ăn thì cứ vớt ra, cứ làm vậy đến khi nào em nó đói quá thì cũng quất hết thôi, bạn ngâm lá bàng nước có ra màu vàng như nước trà lợt ko ??
có nước màu trà bạn a2k, sao bạn biết hay thế, mà thấy e nó bơi từ tốn lắm uyên chuyển lại có điều k chịu ăn

caonghia

Thành Viên Mới
Bạn đừng lo lắng quá.Tốt nhất cứ để bình thường.Lo lắng quá nhiều khi lại làm cá stress nặng hơn.
bạn cứ để cá mồi trong hồ.Cơ bản cá đói nó sẽ ăn để sinh tồn.
Cá đói cá không chết,cá no quá cá chết.
Sức chịu đựng của cá rồng cũng mạnh lắm.
cám ơn mod nhiều nghe nói vậy em cũng fan nào yên tâm cho em cá mình, vậy chắc mua sâu về dụ cho nó ăn coi sao, lần đâu tiền trong đời nuôi cá rồng, mà e biết làm cái lọc tràn lun hehe e hay lắm đó. sinh viên nên thấy cá k ăn nên lo, nghe mod nói lo lắng quá cá stress nặng nên e sẽ k nửa mà quan sát từ xa như quan sát con nhỏ trong lớp mà nó k để ý vậy. Thân tks mod

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
có nước màu trà bạn a2k, sao bạn biết hay thế, mà thấy e nó bơi từ tốn lắm uyên chuyển lại có điều k chịu ăn
nó bơi từ tốn là tốt thôi, lạ hồ nên ko ăn, bạn càng quan tâm nó càng ko ăn đó, cứ mỗi bữa tới vứt 1 con sâu, đợi vài phút nó ko ăn thì lại vớt ra, ghiền cá quá thì chỉ nên đứng ở xa nhìn cá, vì bạn là chủ mới nên nó ko yên tâm, ngắm cá từ đằng xa rồi từ từ rút ngắn khoảng cách vs cá, từ từ cá sẽ quen thôi

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
bạn có thể nuôi thêm cá nào nhỏ hơn, hoặc cho ăn cá mồi, bơi đi bơi lại trong hồ sẽ kích thích em nó dạn hơn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo