Vài câu hỏi về cá cảnh

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
1.Cá hồng đào (cá gấu trúc) nuôi chung được với họ cá tetra (họ cá hồng nhung) hay cá mập cảnh không ?
2. Cá sóc đầu đỏ mua được 3 ngày rồi nhưng cái đầu của nó mất màu đỏ luôn , làm sao để có lại ?
3. Có 1 con tam giác không bơi theo bầy mà cứ ở yên 1 góc hồ , mặc dù nó vẫn bình thường , tại sao vậy ?
4. Pristella Tetra tên tiếng việt là gì ạ ? Em thấy có bán ở tiệm nhưng không biết tên.
5. Sóc đầu đỏ , neon xanh với đen , anh đào , rambo , phượng hoàng nuôi chung 7 màu endler có sao không ? Vì nhiều cá họ tetra nên sợ nó rỉa 7 màu.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
trên wiki nó ghi Pristella Tetra là cá tetra hoàng kim a
thấy bro hay tư vấn chắc phải rành ghép cá lắm chứ :D
Nhưng ở Việt Nam thấy không có trang web nào đặt tên hay nêu đặc điểm cá này hết.
Wikipedia thì có xem rồi nhưng không chắc.

MrBi

Thành Viên Chính Thức
1.Cá hồng đào (cá gấu trúc) nuôi chung được với họ cá tetra (họ cá hồng nhung) hay cá mập cảnh không ?
2. Cá sóc đầu đỏ mua được 3 ngày rồi nhưng cái đầu của nó mất màu đỏ luôn , làm sao để có lại ?
3. Có 1 con tam giác không bơi theo bầy mà cứ ở yên 1 góc hồ , mặc dù nó vẫn bình thường , tại sao vậy ?
4. Pristella Tetra tên tiếng việt là gì ạ ? Em thấy có bán ở tiệm nhưng không biết tên.
5. Sóc đầu đỏ , neon xanh với đen , anh đào , rambo , phượng hoàng nuôi chung 7 màu endler có sao không ? Vì nhiều cá họ tetra nên sợ nó rỉa 7 màu.
Mình không như bạn thích mua về nuôi, rồi tìm hiểu không phải con nào như con nào
Buồm hồng, tứ vân nghe noi rĩa cá ai chứ mình chưa thấy nó rĩa ba đuôi với cá chép 2 đầu lân, 2 cá vàng, 1 mắt lồi, 2 chép, 1koi
Sống rất lễ phép =:)))

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình chưa mua bạn à , mình phải tìm hiểu kĩ con đó ra sao mới mua , sợ mua về rồi nghe trên đây nói nó cắn lộn này nọ rồi vứt thì phí.

MrBi

Thành Viên Chính Thức
Mình chưa mua bạn à , mình phải tìm hiểu kĩ con đó ra sao mới mua , sợ mua về rồi nghe trên đây nói nó cắn lộn này nọ rồi vứt thì phí.
Dễ mà? Có kẻ tốt kẻ xấu?
Chó, cá, mèo cũng vậy và bất cứ loài vật nào kể cả rắn ? Mua khó phân biệt được vì nuôi cửa hàng slcl nên mình cũng không biết chỉ thấy khỏe mạnh đẹp rồi mua?
Thôi chúc bạn sớm tìm được con cá mình thích và đạt chỉ tiêu của bạn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Ừ cảm ơn bạn , mình mua thả vô hồ riêng rồi bỏ vài con cá mồi xem vài ngày sau ra sao , nếu được thì nuôi chung. Mình xin close topic.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo