TƯ vấn nuôi cá chợ búa

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em có một thú vui kỳ quái đó là nuôi những loài cá tầm thường chợ búa như cá trê, cá bống, cá rô, cá lóc v.v. và khi nuôi chúng trong hồ kính thì khá buồn cười. ưu thế là dễ nuôi, hoang dã, dễ tìm (ra chợ là có) =))

Các bác tư vấn giúp em xem nuôi cá nào trong bể kính được.
Bể em dài 39 rộng 24 cao 24. Thanks trước.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Em có một thú vui kỳ quái đó là nuôi những loài cá tầm thường chợ búa như cá trê, cá bống, cá rô, cá lóc v.v. và khi nuôi chúng trong hồ kính thì khá buồn cười. ưu thế là dễ nuôi, hoang dã, dễ tìm (ra chợ là có) =))

Các bác tư vấn giúp em xem nuôi cá nào trong bể kính được.
Bể em dài 39 rộng 24 cao 24. Thanks trước.
Thích cá đồng thì tai tượng ta, cá diêu hồng, cá chép ta(loại có màu ak), mấy loài này đều có màu, là loài ăn tạp, dễ nuôi, sức khỏe dẻo dai sống được trong hồ xây ko cần oxi. Và quan trọng khi nào lớn cỡ 1Kg thì có thể...măm măm được:D

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Muốn nuôi hàng chợ mà độc thì chơi cá trê trắng đi
Cặp cá trên trắng trong clip, cùng với những loại cá sức khỏe trâu bò

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em co mot ho 8 tat rong 40 cao 50. Hjen dang nuoi ngan long, tai tuong chau phi, tai phat, khung long vang. Em muon nuoi ca o ngoai cho nhung ko pit loai ca nao an thjt, xin gjup em voi, em muon nuoi 1 loai ca ham an thit.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Em co mot ho 8 tat rong 40 cao 50. Hjen dang nuoi ngan long, tai tuong chau phi, tai phat, khung long vang. Em muon nuoi ca o ngoai cho nhung ko pit loai ca nao an thjt, xin gjup em voi, em muon nuoi 1 loai ca ham an thit.
mua pacu [cá chim đen] nuôi loài này có tập tính giống piranha

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo