Triệu chứng "hồ mới"

Đam_Mê

Thành Viên Mới
Mới tậu 12 em ba đuôi, 3 em cá chép koi wa hồ mới, thấy nước đục quá, sợ ảnh hưởng đến cá, lên mạng tìm hiểu thì biết được hổ mình bị triệu chứng "hồ mới", liền mua men vi sinh làm trong nước của Mai Việt về xài thử, nhưng đã 4 ngày rồi nhưng nước vẫn ko trong lại, thậm chí càng đục, nhìn rất xấu... cho em hỏi giờ phải làm sao để nước trong lại như lúc chưa thay hồ mới... thanks nhiều!

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
Cái việc hồ mới bị đục là k có nhé bạn... bạn phải xem lại hệ thống lọc. Vs so lượng cá 3 d9uoi và chép như vậy thì lọc phải tốt mới dc.. việc bạn dùng men vi sinh là 1 cách tốt làm trong nuoc và hệ vi sinh. Nhưng vấn đề phải xài dung cách.. đúng liều luong..tôi nghĩ bạn nên xem lại lọc của bạn

Sinsec46

Thành Viên Mới
Mình cũng hoàn toàn nhất trí với bạn tronjava là có vấn đề với lộc của bạn, vì lượng chất thải từ ba đuôi và Koi là cực kỳ nhiều, hệ thống lọc k tốt thì sẽ rất mau dở và nước sẽ đục, Còn bạn châm thêm men vi sình thì tốt nhưng phải vài hôm 1 tuần thì mới có tác dụng, chứ thực sự mình k thấy nó phát huy tác dụng liền đầu.

nuphar

Moderator
Thành viên BQT
bạn cần nước trong qua bên mình, tặng bạn gói men vi sinh, nước trong sau 1 tiếng bỏ men 098 884 2930, địa chỉ 21/43 Hồng Lạc p10 tân bình

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Bạn fai~ đầu tư 1 cái lọc tràn hay có điều kiện làm 1 cái lọc ngoài thì nc mới ổn định dc nhé. Mấy em Heo Nước thải Amoniac cũng dữ lắm ^^

KimSuChung

Thành Viên Mới
Mới tậu 12 em ba đuôi, 3 em cá chép koi wa hồ mới, thấy nước đục quá, sợ ảnh hưởng đến cá, lên mạng tìm hiểu thì biết được hổ mình bị triệu chứng "hồ mới", liền mua men vi sinh làm trong nước của Mai Việt về xài thử, nhưng đã 4 ngày rồi nhưng nước vẫn ko trong lại, thậm chí càng đục, nhìn rất xấu... cho em hỏi giờ phải làm sao để nước trong lại như lúc chưa thay hồ mới... thanks nhiều!
Hồ đục có thể do cá thải nhớt ra mà bị . Bạn có thể thay nước từ từ mỗi ngày thay 20% nước và cứ duy trì như thế cho đến khi trong nước trở lại :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo