Thức ăn cho bảy màu!

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
Em ở nhà thì cho cá ăn tảo spirulina mỗi ngày 4 viên cho hồ của em, cá lên màu rất đẹp nhưng như vậy có sao ko ạ? thanks trước.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Mã:
http://www.*****************/forum/showthread.php/60280-Thử-nghiệm-cho-cá-ăn-tảo-Spirulina
Bạn đọc đi rồi sẽ hiểu nhá,mình vừa đọc xong thì đang suy nghĩ có nên mua tảo không vì mình cho cá 7 màu ăn thức ăn viên khô(dạng được xây mềm như bột ấy)Thức ăn này cũng đc,bữa nào mình mua về thử cho ăn xem có lên màu tươi không.

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
à bạn DarkSkyFISHGOLD à, mình lấy tảo viên cho người đó, thả vào tấm lưới nhỏ handmade treo trên hồ, thế là cá vào ăn.

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
nghe bạn nói mình cảm thấy đỡ hơn rùi mà ko biết ở chỗ mình bán hũ tảo đắt wa 100k lận
theo sự tính toán của mình thì bạn cứ mỗi ngày để dành 5k,nếu đi học đc cho thêm tiền ăn vặt thì bạn lấy tiền ăn vặt để dành.5k/ngày 100:5=20 ngày,vậy bạn để dành khoảng 20 ngày là đc,nếu bạn có nhiều tiền hơn thì số ngày tiền để dành giảm đi,nếu bạn không sử dụng tiền thì cứ tiết kiệm bỏ vào ống heo,khi nào cần thì lấy ra sử dụng cho mục đích ý muốn của mình.Mình đây 1 tuần là mất hết 20k tiền mua thức ăn cho em cá rồng và cá vàng,mà ống heo của mình full tiền quá trời nên phải chi phí thức ăn cho em nó.:p

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo