Thiên thiên nhà mình

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
cá nô lệ là cá bống vàng phải không?trc giờ mình nuôi chưa thấy con nào mút nhớt.với chắc nó không mút cá bé như 3 đuôi.với lại tớ bị thích con lông gà quá ^^nay mới biết tên nó,có bạn nào từng nuôi chưa nhỉ

Nguyên Tuấn Minh

Thành Viên Mới
cá nô lệ là cá bống vàng phải không?trc giờ mình nuôi chưa thấy con nào mút nhớt.với chắc nó không mút cá bé như 3 đuôi.với lại tớ bị thích con lông gà quá ^^nay mới biết tên nó,có bạn nào từng nuôi chưa nhỉ
Nếu bạn muốn nuôi nó thì phải nuôi trong bể to hơn và phải đầy đủ oxy cho nó thì nó mới sống đc, thiếu oxy hay bể nhỏ quá nó cũng không sống đc đâu

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Hồ nhỏ thế thì nuôi 1 con cá Betta hoặc sặc kiểng là được rồi , nuôi 1 tuần thay nước 1 lần , cho ăn ít thôi , 2 ngày/lần.
Chuẩn rồi. Thay 10% nước mỗi 3 ngày tốt hơn, nhưng không rảnh thì 1 lần/tuần là được rồi. Cá ăn ít đỡ thải phân, nước đỡ dơ. Cá bạn này chắc kỉ niệm nên không đổi qua betta hay sặc kiểng được rồi.
Sủi oxy ngày 3-4 tiếng nếu không có điều kiện, hoặc thấy cá mệt thì sủi. Chắc cá không nhức đầu đâu :). Nếu nuôi 2 con thì bật sủi liên tục thì có thể bớt lo về vấn đề thiếu oxi, nhưng mà tốt nhất cứ nuôi 1 con thôi.
Còn lại để dành tiền mua bể mới nếu muốn nuôi thêm.
Lông gà: http://thienduongcacanh.com/threads/ca-long-ga-co-kha-nang-phat-dien-tu-de-kiem-moi.289/

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
Chuẩn rồi. Thay 10% nước mỗi 3 ngày tốt hơn, nhưng không rảnh thì 1 lần/tuần là được rồi. Cá ăn ít đỡ thải phân, nước đỡ dơ. Cá bạn này chắc kỉ niệm nên không đổi qua betta hay sặc kiểng được rồi.
Sủi oxy ngày 3-4 tiếng nếu không có điều kiện, hoặc thấy cá mệt thì sủi. Chắc cá không nhức đầu đâu :). Nếu nuôi 2 con thì bật sủi liên tục thì có thể bớt lo về vấn đề thiếu oxi, nhưng mà tốt nhất cứ nuôi 1 con thôi.
Còn lại để dành tiền mua bể mới nếu muốn nuôi thêm.
Lông gà: http://thienduongcacanh.com/threads/ca-long-ga-co-kha-nang-phat-dien-tu-de-kiem-moi.289/
Um ^^

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Mình thì thấy rồi,ở ngoài hàng chỗ mình mua con này,to đùng,mà giờ không nhớ là nó màu gì,nhưng không phải đen sì.
Với lại Thiên thiên nhà mình đổi nhà mới rùi nà,cái bể tròn bị bể rùi
Chúc mừng Thiên thiên đã có nhà mới:). Mua thêm con 3 đuôi nữa cho Thiên thiên có bè có bạn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo