Thiên thiên nhà mình

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Bạn có thể nuôi thử cá nô lệ hoặc cá chuột panda. Chúng nhỏ nên cũng ít dùng oxy hơn, khá đẹp, ít mút nhớt cá khác. Thả vài hòn sỏi hay đá, loại có bề mặt nhám nhám cho vi sinh bám vào, cá có cái để mút.
Thả thêm ít rong, kết hợp với hút cặn, thay nước khoảng 15-20% mỗi 3 ngày (do cá vàng ị nhiều, mà hồ nhỏ không lọc thì nên quan tâm một chút). Cho ăn ngày 1 lần thôi.
Nước sạch, cá khoẻ.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
um,zị tới buổi tối thì cây rong có thải khí co2 như các cây trên cạn không hả bạn?
mình cũng quyết định không nuôi thêm,khi nào có bể to hơn thì nuôi
*Bạn nuôi cá trong cái chậu nhỏ như thế này thì không thể nào đủ oxy cho cá khỏe.Mà cá 3 đuôi mắt lồi bạn đang nuôi thì lại rất cần oxy.
*Bạn nên đầu tư 1 cái chậu to hơn chúc,1 cái máy sủi (giá không đắt đâu và rất ít hao điện).Có thể bỏ thêm cá vào,1 cặp chẳng hạng cho nó có bạn có bè.

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
không biết ông bao nhiêu tuổi chứ cách nói chuyện rất con nít và vô duyên.Nhìn cái tên nick người ta là đủ biết rồi,còn hỏi vớ va vớ vẩn?không biết đã có người yêu hay vợ chưa chứ nói chuyện như thế mà cua gái thì thua...
Vẫn còn Fa.đời đẹp lắm, sống phải vô tư chứ, mình k thích ràng buộc trong ăn nói, vậy chứ có người khoái mình lắm.HAHa

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
Um,mình cho cá ăn ngày 2 lần, hút cặn nước cũng mỗi ngày,nc mình để ngoài trời nhiều ngày nên về vấn đề thay nc mình thấy ổn.mình cũng có máy sủi,nhưng khi sủi mình thấy nó kêu nên mình nghĩ Thiên thiên bị đau đầu,nên mình ít khi dùng sủi.mình cũng thấy nó một mình thì buồn nhưng mình cũng thấy tiếc nếu nuôi thêm cá nữa mà nó lại chết

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
Bạn để hồ cá ngoài trời à?( nắng quá coi chừng bể đấy)
không,mình để bể trong nhà,nhưng mình luôn có một xô nước để ở ngoài để khi nào cần thay thì có ngay.với lại bể cũng đang bị nứt rồi vì lần trc xách bể đi rửa mà trong bể còn đá vs nc,xách một tay thành ra nó nứt ==

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Mình k thích sài đồ dể bể, dể gãy, mình có mua một cái lồng chim khuyên dõm cũng tan nát, hồ cá thủy tinh nhỏ cũng bể luôn( nên nhà mình toàn hàng chất lượng )

Đặng Thị Thùy Trang

Thành Viên Mới
um,còn mình thì bể này đc ng nào đó cho cũng không biết,nhưng cứ thấy tiếc tiếc.tháng lg này còn đang cân nhắc chi tiêu,không biết có mua đc bể mới không

Nguyên Tuấn Minh

Thành Viên Mới
Bạn có thể nuôi thử cá nô lệ hoặc cá chuột panda. Chúng nhỏ nên cũng ít dùng oxy hơn, khá đẹp, ít mút nhớt cá khác. Thả vài hòn sỏi hay đá, loại có bề mặt nhám nhám cho vi sinh bám vào, cá có cái để mút.
Thả thêm ít rong, kết hợp với hút cặn, thay nước khoảng 15-20% mỗi 3 ngày (do cá vàng ị nhiều, mà hồ nhỏ không lọc thì nên quan tâm một chút). Cho ăn ngày 1 lần thôi.
Nước sạch, cá khoẻ.
Cá nô lệ ng ta bảo nó hay mút nhớt mà

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo