Thắc mắc cá betta

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Em thây cá betta cũng khá đẹp và giá rẻ
Em tính mua 1 2 con gì đó để tuị nó đẻ cho vui ,Em nghe nói phải có loại thức ăn riêng cho betta
Ai biết nơi nào bán khôg ạ? Cho em xin hình cái hũ và giá
Em thấy chúng khá là dữ, làm sao có thể cho con cái và đực hòa thuận với nhau ạ?

Thời gian sinh và đẻ trứng là bao lâu ạ?
Khi đẻ trứng,có cần tách cái (hoặc đực) ra không?
Nuôi thẳng nó bằng cái lọ thủy tinh luôn được không ạ?
Em xin cảm ơn,cảm ơn rất nhiều

Quang Vũ

Thành Viên Mới
Bạn này thix nuôi nhiều loại cá nhỉ.Trả lời câu hỏi bạn như sau:
Về thức ăn: betta ít ăn thức ăn viên, cá chỉ thix ăn thực phẩm tươi, vd: trùng chỉ, lăng quăng,....
Về chậu nuôi: nếu 1 con trống bạn nuôi trong chai nước biển hoặc chậu thủy tinh nhỏ cũng được.
Về sinh sản: bạn tìm con mái bụng to xíu và 1 con trống, bỏ chung vào 1 cái chậu,thả lá hoặc bèo rong vào để có chỗ cá nhả bọt đẻ trứng, thường ép 1 ngày là xong, sau đó bạn vớt cá mái ra, để cá trống ấp trứng. Cá bột ăn lòng đỏ trứng và bo bo...
Chúc bạn thành công!

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Bạn này thix nuôi nhiều loại cá nhỉ.Trả lời câu hỏi bạn như sau:
Về thức ăn: betta ít ăn thức ăn viên, cá chỉ thix ăn thực phẩm tươi, vd: trùng chỉ, lăng quăng,....
Về chậu nuôi: nếu 1 con trống bạn nuôi trong chai nước biển hoặc chậu thủy tinh nhỏ cũng được.
Về sinh sản: bạn tìm con mái bụng to xíu và 1 con trống, bỏ chung vào 1 cái chậu,thả lá hoặc bèo rong vào để có chỗ cá nhả bọt đẻ trứng, thường ép 1 ngày là xong, sau đó bạn vớt cá mái ra, để cá trống ấp trứng. Cá bột ăn lòng đỏ trứng và bo bo...
Chúc bạn thành công!
Cảm ơn bạn :)
Sở thích thôi hà :D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo