tập nuôi cá vàng

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
em vừa dớt 9 em zìa ai giúp em vs em nuôi trong 1 thùng xốp lớn và cao để lên ngoài ban công. Có nên xử dụng máy lọc 0 và size máy và sử dụng nguyện liệu gì nhanh gọn nhẹ rẻ . Với loại cá nào có ích cho cá vàng ăn đồ cá vàng thải ra . Vs cá em sau nó nhỏ và 0 chịu ăn là bị bệnh gì nhỉ . Ae chia sẽ 1 ít giúp em nhé. Thân

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
nuoi trong thu2g xốp dc, cần máy lọc oxi bạn à, vì cá vàng cần oxi mạnh, bạn phải hco bít thu2gn xốp kich thuoc bao nhiêu mới biết dc máy lọc nào thik hợp, vs phân cá tốt nhất là thay nước hút phân, chứ không co con an2o xử lí dc phân cá vàng

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
hiện mình nuôi 8 em cá vàng.Hồ mình khoảng 50x40x40,các bạn biết làm sao cá mau phát triển nhanh không.Có 2 em đầu lân to bằng 4 ngón,mình mới chơi cá được 3 tuần,nước đa phần là trong sạch máy lọc 12W.Nuôi cá bao giờ mới đẻ?mình nghe nói cá đẻ vào mùa xuân và mùa mưa???thức ăn thì trùng chỉ(1 tuần 1 lần) thức ăn viên(1 tuần 6 lần)cho ăn 1 lần 1 ngày vì cá còn tiêu hoá.

Oggy

Thành Viên Mới
nuôi cá vàng mà hẻm có oxi lọc thì nó nguy
Mà ox nhiều quá cá có bị ảnh hưởng gì không bạn. Tại mình có nuôi 2 chú đầu lân mà mình bịch cái lỗ thổi oxy của máy lọc rồi. Mình chỉ để phần nước lọc rớt xuống hồ tạo oxy không à. Mình cũng không để máy thổi oxy luôn.

Bảo Duy

Thành Viên Mới
Các bạn cho mình hỏi hình như cá vàng không nuôi trong bình thuỷ tinh nhỏ được phải không? Mình nuôi trong đó mà cá nó cứ chết hoài à.

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Các bạn cho mình hỏi làm sao để khử clo trong nước máy để nuôi cá vậy?
Cách 1: cho nước máy vào cái chậu ( không đậy nắp) rồi để ra ngoài trời 1-2 ngày cho bay hết clo.
Cách 2 nhanh hơn: ra tiệm cá mua chai thuốc khử clo về rồi đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Cách này chỉ mất vài giờ thôi.

phat1993

Thành Viên Mới
Nuôi cá vàng cần nhớ những điều sau :
1 Bộ lọc khỏe (Cá ăn khỏe ị khỏe mà )-> Nước sạch -> Cá khỏe ít bệnh vặt => 9 em Máy 25-30W
2 Cung cấp Oxy càng nhiều càng tốt nếu ko dc nhiều thì phải đủ =>dọn bể thì chỉ có lau kính còn ăn chất thải chắc chỉ có mỗi cá tra hầm cầu thui bạn ơi
3 Nguồn thức ăn nhiều dinh dưỡng
cá bạn ít ăn chắc tại lạ nước lạ cái cứ cho nó nhịn khi nào đói quá nó tự khắc mò lại ăn
Vậy thui

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo