Tai nạn mùa mưa bão cần ủng hộ

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Em dạo này không còn đủ sức để chăm cá nữa, cũng muốn giảm tải một ít, bác quan tâm loại nào nhỉ?
Mấy hôm trước thì gầm như là tất cả các loại,bây giờ anh cũng đã kiếm gần đủ rồi,thiếu tí full red albino,beo da bò,BC albino hạt lựu em à.

life2good2live

Thành viên chính thức
:confused:
Anh trả lời hộ:
Bão làm môi trường nước thay đổi đột ngột(trở trời dẫn đến cá yếu)+chủ quan thả cá mới không qua sử lý = tạo cơ hội cho nấm bệnh phát triển phải đánh thuốc.Lúc đánh thuốc O2 trong nước loãng phải sục khí mạnh để bù đắp.Bão nên nhà đèn cắt điện đột ngột(máy sục không hoạt động)+chủ quan không theo dõi(để dùng sục pin) dẫn đến cá nuôi mật độ dầy thiếu O2 chết hàng loạt :confused:Rút kinh nghiệm để cho chắc mua ngay một máy sục khí 2 chế độ,mất điện tự động chuyển sang chế độ ắc quy cho đỡ mệt :).
Bác chủ quan thế, em chơi 1 con sobo 10000 dự phòng thêm 1 quả sủi pin nữa để đề phòng mất điện đột xuất hay mất điện lâu. Chia buồn cùng bác

Em dạo này không còn đủ sức để chăm cá nữa, cũng muốn giảm tải một ít, bác quan tâm loại nào nhỉ?

Ông Nghĩa post hình lên đi.

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Thanks mọi người đã chia sẻ và động viên,hiện tại mình đã tậu ngay 1 subo 1000(tiếng kêu hơi to).Đàn cá mới đã tạm ổn,hôm qua đã tậu được con red to khủng khiếp như hình trên rất vừa ý.Bể hiện tại đã có 20 em:)bây giờ yên tâm ngồi đợi cơ hội nhập vài em nữa là hoàn thiện bể :) .

Chuongnguyen

Thành Viên Chính Thức
Thanks mọi người đã chia sẻ và động viên,hiện tại mình đã tậu ngay 1 subo 1000(tiếng kêu hơi to).Đàn cá mới đã tạm ổn,hôm qua đã tậu được con red to khủng khiếp như hình trên rất vừa ý.Bể hiện tại đã có 20 em:)bây giờ yên tâm ngồi đợi cơ hội nhập vài em nữa là hoàn thiện bể :) .

Còn thiếu em gì qua em vơt nốt nhà đang chán đỉa quá rùi ;(

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
tai nan thieet hai nang ne vay anh, Chia buon cùng bác nhé.
lại có hàng mới hả anh .... ^^ , nhiều con đẹp ko ạ ...^^
Mới gần như cả bể em à,size to nhỏ lung tung cả,được cái nhiều con mầu cũng ưng ý.Hy vọng nuôi một thời gian cá lớn dần sẽ đều size:) (con đỏ như hình trên to nhất chắc được size 16,con bé nhất là beo tim cao 12+cả vây)

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
H
Bác chủ quan thế, em chơi 1 con sobo 10000 dự phòng thêm 1 quả sủi pin nữa để đề phòng mất điện đột xuất hay mất điện lâu. Chia buồn cùng bác

Ông Nghĩa post hình lên đi.
Hic, cá của mình vẫn như đợt trước thôi. Dạo này bị đau lưng nên ngại chăm cá rồi, ko biết có còn chơi được nữa ko?

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Vụ này e biết đầu tiên nhỉ, chia buồn cùng bác lần nữa, con sobo này thì ong cả óc, nhà e để tầng 1 mà ở tầng 2 vẫn thấy kêu to như công nông lên dốc.

nofearbk

Thành Viên Chính Thức
Sobo nhà e trc cũng kêu to và chạy yếu xìu. Phải mở tung ra dán lại 2 mút cao su trắng ở trong. Bị rách nên lúc ép xuống oxy lọt hết ra ngoài. Vừa kêu to vừa k hiệu quả. Giờ êm ru. ChẠy khỏi cả 2 vòi

DatPhamND

Thành viên chính thức
Khiếp! 2 AE ném đá Sobo khiếp quá! Nhà mình nhỏ, cũng dùng Sobo mà có thấy ồn mấy đâu. Tất nhiên là ồn hơn MJ nhưng chạy hiệu quả hơn nhiều. Hay là AE thử lấy vật gì nặng nặng 1 chút đè lên con Sobo xem có giảm tiếng ồn đi ko? Nhà mình để Sobo dưới cùng, đè lên là MJ, đè lên nữa là MJ thường.

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Khiếp! 2 AE ném đá Sobo khiếp quá! Nhà mình nhỏ, cũng dùng Sobo mà có thấy ồn mấy đâu. Tất nhiên là ồn hơn MJ nhưng chạy hiệu quả hơn nhiều. Hay là AE thử lấy vật gì nặng nặng 1 chút đè lên con Sobo xem có giảm tiếng ồn đi ko? Nhà mình để Sobo dưới cùng, đè lên là MJ, đè lên nữa là MJ thường.
Để e vác cái tạ đặt lên xem thế nào, e thấy con halea ắc qui là im nhất hơn cả Gex nhật, bác Bluesky.hn đang dùng 1 con giá đắt hơn Sobo

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo