Help Sao cá không chịu ăn trùng chỉ, sâu nhỏ?

Huỳnh Lâm Hoàng Huân

Thành Viên Mới
Em kính chào mấy anh! em là thành viên nhí 13 tuổi mới tập chơi cá cảnh :)
Nhưng cho em hỏi là tại sao em nuôi cá nóc da beo, cá trân châu, cá lông gà mà em bỏ trùng chỉ với sâu nhỏ vào, sao chỉ có 1-2 con cá nóc da beo ăn sâu, không ăn trùng, cá lông gà không ăn sâu với trùng, cá trân châu thì ăn cả hai???
vậy cho em hỏi cá nó bị sao ko ạ? e quan sát nó mà chẳng thấy nó ăn :( sợ nó chết quá!
Mấy anh giúp em với, thanks ạ! ^^

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Em kính chào mấy anh! em là thành viên nhí 13 tuổi mới tập chơi cá cảnh :)
Nhưng cho em hỏi là tại sao em nuôi cá nóc da beo, cá trân châu, cá lông gà mà em bỏ trùng chỉ với sâu nhỏ vào, sao chỉ có 1-2 con cá nóc da beo ăn sâu, không ăn trùng, cá lông gà không ăn sâu với trùng, cá trân châu thì ăn cả hai???
vậy cho em hỏi cá nó bị sao ko ạ? e quan sát nó mà chẳng thấy nó ăn :( sợ nó chết quá!
Mấy anh giúp em với, thanks ạ! ^^
Cá còn lạ hồ hoặc chưa muốn ăn , 2-3 ngày sau sẽ ăn thôi.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá lông gà đa số nhập từ trung quốc, cá yếu hay chết, tập tính thích ăn đêm và ăn tầng đáy hồ, có thể tách ra nuôi riêng từ từ nó sẽ ăn trùng chỉ, vì bỏ thức ăn vào bị mấy loài cá tạp ăn khác tranh dành ăn sạch chưa đến lượt cá lông gà.

Huỳnh Lâm Hoàng Huân

Thành Viên Mới
Cá lông gà đa số nhập từ trung quốc, cá yếu hay chết, tập tính thích ăn đêm và ăn tầng đáy hồ, có thể tách ra nuôi riêng từ từ nó sẽ ăn trùng chỉ, vì bỏ thức ăn vào bị mấy loài cá tạp ăn khác tranh dành ăn sạch chưa đến lượt cá lông gà.
Dạ ad ơi. Em thấy con lông gà sao hôm nay ko chui vào chỗ bóng tối mà bơi ra ngoài vùng ánh sáng ko ạ? Dấu hiệu die phải ko ạ? Em vẫn ko thấy nó ăn gì luôn :(

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Dạ ad ơi. Em thấy con lông gà sao hôm nay ko chui vào chỗ bóng tối mà bơi ra ngoài vùng ánh sáng ko ạ? Dấu hiệu die phải ko ạ? Em vẫn ko thấy nó ăn gì luôn :(
nó hay thích bám vào chỗ tối, có thể nó đã dạn hồ nên bơi lội thoãi mái, hoặc cũng có thể....
Tuỳ, phải quan sát trực tiếp và thường xuyên mới biết rõ được, cho nên bạn mới là người dễ nhận thấy hơn ai hết

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo