Sao bể cá rồng của các thành viên đều sạch và k có tý bẩn nào ???????

duongls123

Thành Viên Chính Thức
cho em hỏi sao mấy bể nuôi cá rồng của mọi người đều sạch,cực sạch ở phần đấy bể vậy,có p? do máy lọc hút mạnh hay do thay nước mỗi ngày thường xuyên không,bể em khá bẩn mặc dù đã bật lọc thường xuyên,nước vẫn đục,mọi người có biện pháp nào mà sạch sẽ như thế k chỉ em vs nhé,tks

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Theo mình biết thì bể nuôi cá rồng đúng chuẩn của người ta thường trên 10tr, nhiêu đó tiền thì bạn biết chất lượng rồi đó, hệ thống lọc rất khủng. Mình được thấy 1 cái hồ giá 15tr rồi, nó đẹp lắm y như cái tủ vậy, cụ thể là bên trên là hồ dài khoảng 1,6m dùng kính cường lực dày 1cm, còn bên dưới giống như cái tủ gỗ nhìn rất sang trọng, có 2 cánh cửa để mở tủ ra thì hết hồn nguyên 1 hệ thống lọc khổng lồ, và lưu ý là mở hệ thống 24/24. Hệ thống như vậy rất tốn điện dân chơi bình dân như tụi mình ko chịu nổi đâu, đó là lý do vì sao bạn thấy hồ người ta lúc nào cũng trong vắt là vậy đó.
Mà hôm bữa mới hỏi có nên mua cá rồng nằm dưới đáy hồ ko mà hôm nay có cá rồi à? post hình lên cho anh em xem với!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
cho em hỏi sao mấy bể nuôi cá rồng của mọi người đều sạch,cực sạch ở phần đấy bể vậy,có p? do máy lọc hút mạnh hay do thay nước mỗi ngày thường xuyên không,bể em khá bẩn mặc dù đã bật lọc thường xuyên,nước vẫn đục,mọi người có biện pháp nào mà sạch sẽ như thế k chỉ em vs nhé,tks
Hệ thống lọc của bạn thế nào?
Hồ sạch do hệ thống lọc quyết định, thường anh em chơi cá rồng sử dụng hệ thống lọc dưới (khoan thành hoặc khoan đáy, vừa hút đáy vừa hút mặt) cho hồ lớn, hệ thống lọc mạnh đồng thời bố trí thổi luồng hợp lý là sạch bạn ah

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo