Nuôi chung

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
ad ơi cá nhà em đang nuôi cá chép bằng hồ xi măng,vậy nếu mình thả cá rồng(size nhỏ) với phượng hoàng thì có phát sinh gì không ạ?

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Hồ xi măng nuôi cá chép thì không nuôi chung với cá rồng được (theo bài tranh luận của diễn đàn khác).
Cá phượng hoàng thì nhỏ quá , nuôi không hợp.
Hồ xi măng nuôi cá chép là đẹp rồi , hoặc bỏ thêm vài con 3 đuôi hay hỏa tiễn gì đó vô , cho thêm 1 con lau kiếng là xong.

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
ôi lau kiếng dọn ít mà ị quá trời ị X.X thế mình nuôi cá chép cùng cá nào đc ạ (ăn viên nhé) tại em không có thời gian đi mua mồi sống nhiều,ad cho em cái list cá hiền nuôi chung cũng đc ạ,thánks ad trước

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
ôi lau kiếng dọn ít mà ị quá trời ị X.X thế mình nuôi cá chép cùng cá nào đc ạ (ăn viên nhé) tại em không có thời gian đi mua mồi sống nhiều,ad cho em cái list cá hiền nuôi chung cũng đc ạ,thánks ad trước
Cá chép có thể nuôi với 1 số loại cá cùng size hoặc hiền. Ví dụ như 3 đuôi , hỏa tiễn , mập cảnh , tai tượng ,...

Dang Huu Duc

Thành Viên Mới
bạn thả vài con cá chép phụng , bảy màu , Bình tích, hột lựu:) mình nuôi z đó ( để thêm rong cho bảy màu , bình tích hột lựu đẻ) đẻ lau kiếng thường hoặc kiểng cũng đc

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bạn thả vài con cá chép phụng , bảy màu , Bình tích, hột lựu:) mình nuôi z đó ( để thêm rong cho bảy màu , bình tích hột lựu đẻ) đẻ lau kiếng thường hoặc kiểng cũng đc
Cá chép phụng size to coi chừng ăn cá con đẻ đó nha.

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
nhà mình nuôi Koi size to lắm bạn ơi,thả 7 màu với bình tích là xác định rồi,còn lau kiếng thì dọn ít mà ị nhiều,làm biếng kinh khủng.à ad mình nuôi với cá hồng két size bé được không ạ?

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
nhà mình nuôi Koi size to lắm bạn ơi,thả 7 màu với bình tích là xác định rồi,còn lau kiếng thì dọn ít mà ị nhiều,làm biếng kinh khủng.à ad mình nuôi với cá hồng két size bé được không ạ?
Cá hồng két cũng dữ đấy.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Bạn nuôi cá bạn phải chú ý đến đặc điểm và kích thước của từng loại cá chứ bạn , không phải cứ thả chung là xong đâu.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
cá chép mà nuôi chung với 7 màu hoặc với các loại cá nhỏ vừa miệng nó là nó sút đấy (qui luật cá lớn nuốt cá bé).cá chép nhiều loại như : chép Koi,chép nam dương,chép phụng,...hoặc thả chung với các loại cá 3 đuôi to hơn miệng cá chép hoặc cá Kim Sơn (cũng họ nhà chép).Nếu nuôi chung thì cá 3 đuôi là hợp lắm rồi.

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
cá chép mà nuôi chung với 7 màu hoặc với các loại cá nhỏ vừa miệng nó là nó sút đấy (qui luật cá lớn nuốt cá bé).cá chép nhiều loại như : chép Koi,chép nam dương,chép phụng,...hoặc thả chung với các loại cá 3 đuôi to hơn miệng cá chép hoặc cá Kim Sơn (cũng họ nhà chép).Nếu nuôi chung thì cá 3 đuôi là hợp lắm rồi.
sao ai cũng nhắc 3 đuôi vậy trời,con đó chậm chạp,lề mề,ị nhiều,khó nuôi,dễ chết.............

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
thế cá hổ các loại được không ạ?tiệm cá gần nhà em bán cá hổ indo 4 sọc có 500k à <3 <3
Cá hổ thường người ta nuôi với cá rồng , ai lại nuôi với cá chép ? Cá chép có thể nuôi nhiều loại như nàng hai , tai tượng ta , hỏa tiễn , kim sơn , 3 đuôi , ông tiên... nhiều lắm. Còn hồng két và hổ rất dữ thường chỉ nuôi với cá rồng thôi.

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
Cá hổ thường người ta nuôi với cá rồng , ai lại nuôi với cá chép ? Cá chép có thể nuôi nhiều loại như nàng hai , tai tượng ta , hỏa tiễn , kim sơn , 3 đuôi , ông tiên... nhiều lắm. Còn hồng két và hổ rất dữ thường chỉ nuôi với cá rồng thôi.
View: https://www.youtube.com/watch?v=74pF8MFW9Zw
ngoài những con trên với hồng két,cánh dơi còn lại nuôi đc hết hã ad?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo