Nuôi cá cảnh trong bình thủy tinh

Anh Toàn

Thành Viên Mới
hàng ngày mình có cần đưa cá ra ánh sáng mặt trời k..nếu cần thì khoảng giờ nào và bao lâu là tốt nhất

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
các bác cho e hỏi thay nước theo cách nào là hiệu quả nhất..phương pháp thay thế nào ak
Tùy vào từng loại cá, mấy loại khỏe mạnh trêu bò như tại tượng, xiêm(betta) thay đến 60-70% nước cũng ko sao, nhưng có những loại chỉ được thay từ 10-20% nước thôi, còn tùy thuộc vào chất lượng nước nữa. Bạn nuôi cá gì? chụp hình cho thấy chất lượng nước của hồ cá bạn đi.

Anh Toàn

Thành Viên Mới
Tùy vào từng loại cá, mấy loại khỏe mạnh trêu bò như tại tượng, xiêm(betta) thay đến 60-70% nước cũng ko sao, nhưng có những loại chỉ được thay từ 10-20% nước thôi, còn tùy thuộc vào chất lượng nước nữa. Bạn nuôi cá gì? chụp hình cho thấy chất lượng nước của hồ cá bạn đi.
mình có chụp cá trong cmt ở trên đó bạn..hình như là cá lia thia..mình hỏi cách thay như thế nào//vớt cá ra hay sao sao á

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
mình có chụp cá trong cmt ở trên đó bạn..hình như là cá lia thia..mình hỏi cách thay như thế nào//vớt cá ra hay sao sao á
À con cá betta đó hả? lấy bớt rong ra, chừa 1-2 cọng thôi cho nó có chỗ hô hấp với bơi lội chứ, 1 tuần thay 1/3-1/2 nước là ok, ko cần để đèn đốm gì cả, cũng chẳng cần lọc hay sủi oxi vì bình quá nhỏ.

yamada

Thành Viên Mới
con cá tàu người thì nói nuôi trong chậu nhỏ được,người thì nói 0 được là sao..................

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo