Những bệnh thường gặp ở cá vàng và cách trị

KimSuChung

Thành Viên Mới
Thực sự những phương pháp này mình có thử áp dụng nhưng chưa lần nào mình thành công . có thể do tay nghề bs cá vàng mình quá tệ nhưng trong quá trình tìm hiểu sâu về loài cá này mình đã tìm được rất nhiều phương pháp chữa bệnh khác cho đa số bệnh của cá vàng . Nếu anh em muốn tìm hiểu , mình luôn sẵn sàng chia sẻ qua facebook của mình :
Mã:
https://www.facebook.com/cacanhmattroinho
hoặc tin nhắn : 01239.97.98.99 mình tên Trung

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
em không có BBV thì làm sao đây,hồ em nuôi 7 em cá vàng.1 em trong số đó bị gì không bít nữa Thấy ngay thân tróc 3 miếng vẩy(đây có phải dây đoạn đầu của bệnh Nấm không,vì hỏi những người bán cá vàng nói thế)1 tuần mới cho muối 1 lần,thấy nước hơn mờ mờ.Hồi sáng thay 1/3 nước trong hồ rồi.:(

lequangdan1997

Thành Viên Mới
xin các chuyên gia cho em hỏi là mùa hè ở miền bắc có lúc trời nóng em chỉ có sưởi để chữa bệnh không kịp mua thuốc được thì sưởi không hoạt động vì nhiệt độ cao nhất của sưởi là 32độ bằng nhiệt độ của môi trường rồi thì làm sao ạ?

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
xin các chuyên gia cho em hỏi là mùa hè ở miền bắc có lúc trời nóng em chỉ có sưởi để chữa bệnh không kịp mua thuốc được thì sưởi không hoạt động vì nhiệt độ cao nhất của sưởi là 32độ bằng nhiệt độ của môi trường rồi thì làm sao ạ?
Bật máy lọc 24/24 > nước sạch thì không bao giờ bị bệnh.Trừ khi cá khi mua bị bệnh sẵn > lây qua những con khác và nguồn nước,thức ăn không sạch,Ví dụ nguồn nước lấy từ hồ cá đã nhiễm bệnh cho vào hồ cá đang khỏe.

lequangdan1997

Thành Viên Mới
Bật máy lọc 24/24 > nước sạch thì không bao giờ bị bệnh.Trừ khi cá khi mua bị bệnh sẵn > lây qua những con khác và nguồn nước,thức ăn không sạch,Ví dụ nguồn nước lấy từ hồ cá đã nhiễm bệnh cho vào hồ cá đang khỏe.
thế cho em hỏi là nếu cá bị bệnh rồi thì phải làm thế nào để khỏi nhanh nhất?

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
thế cho em hỏi là nếu cá bị bệnh rồi thì phải làm thế nào để khỏi nhanh nhất?
Nếu có hồ khác thì bạn tách những con cá bị bệnh riêng ra (điều trị riêng những con cá bị bệnh nặng),nhưng mầm bệnh trong hồ vẫn còn.

Nguồn nước hồ Cá của bạn đang bị bệnh nếu được bạn thay nước mới hoàn toàn (thay đừng để cá bị sock nước mới nha).Thay xong ra ngoài tiệm cá mua chai thuốc trị bệnh cho cá (tùy bệnh, tùy loại thuốc,nhỏ đúng liều lượng trên chai thuốc).Bật lọc + sủi oxy 24/24 + nếu có cây sưởi càng tốt.Bỏ Muối hột (không phải muối ăn) vào hồ cá đúng liều lượng nếu lỡ tay bỏ muối nhiều quá cá của bạn sẽ sock > chết (liều lượng bạn tham khảo thêm nha).

Làm theo những bước trên hồ cá của bạn sẽ hết bệnh hoàn toàn.

Hang Quach

Thành Viên Mới
Cho em hỏi cá ba đuôi đầu lân trên đỉnh đầu nó bình thường màu đỏ nhưng gần đây bắt đầu mất màu (ko có nổi đốm trắng chỉ là kiểu mất màu) ko sưng ko u sau đó vài hôm thì chuyển sang đen vùng đỉnh đầu ( giống như da bị máu bầm vậy) em có trị bàqng nước muối, tetra, methylen nhưng vẫn ko khỏi mà còn có tình trãng mất màu nhiều hơn lan ra cả toàn đỉnh đầu mắt cá cũng lờ đờ
Em rất lo vì lần đầu nuôi cá hy vọng mọi người chỉ dẫn về cách chữa trị ạ. Em thấy nó sắp ko xong rồi hy vọng mọi người cứu giúp T.T

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo