Ngân long không ăn

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Cach day 3 ngay em co mua 1 con ngan long size gan 30cm tha vao ho 8 tat rong 40cm. Em da cho ca moi va de nhung no khong chiu an bat cu thu gi. Tham chi no khong chiu de y thuc an xung quanh no luon ma cu bơi hoai. Hix giong nhu no chi uong nuoc chu chi ko an, chan qua vi khong dc nhin thay no an. Cac bac gjup em voi. Ho dang nuoi ngân long, phat tai, khung long vang, hoa tien. Mot dieu ky la la nhung con ca tha vao ho nay deu ko chiu an gi, tru con khung long vang no nuot ca moi. Help

Sinsec46

Thành Viên Mới
Có khi mới đem về cá đang còn nhát nên vây, cũng có thể là do thời tiết những ngày này đang mùa lạnh nến các cũng biến ăn, bạn đã có sưởi cho hồ chưa. Ngoài ra bạn có thể kiểm tra chất lượng nước, chất lượng bộ lọc của bạn. Chúc đàn cá bạn mau ăn chóng lớn :D

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Cá mới về nhịn ăn là chuyện bình thường, có thể kéo dài cả tuần hoặc hơn. bạn cứ theo dõi tiếp xem sao.
Tiện thể, lần sau nhớ gõ dấu cho dễ đọc bạn nhé

cuongdotuan

Thành Viên Chính Thức
Cá mới về nó nhát đừng cho nó ăn ngay... bạn cho ít lá bàng vào và cho nó nhịn vài hôm là nó ăn ngay. Bể bé quá mà nuôi nhiều cá thì phải chăm thay nước bạn nhé...

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo