Newbie cần giúp đỡ

Khang Hồ

Thành Viên Chính Thức
hiện giờ em có một hồ nuôi có kích thước là 60*40*35. trong hồ em có nuôi 1 cặp cá vàng đầu lân to gần bằng 1 bàn tay và 5 con cá vàng oranda to khoảng 2 ngón tay và 1 cặp ông tiên size 3 cm. cho em hỏi số lượng cá trong hồ như vậy là nhìu hay ít. với 1 vân đề nữa là lần đầu tiên mua hồ bơm nước đã xử lý chất clo sau 24h vào thì rât trong, sau đó em để nước trong hồ được 1 ngày rồi mới thả cá vào. nhưng không hỉu tại sao em đã cho máy lọc 12w và 2 cục sủi ôxi để 3 ngày mà nước trong hồ vẫn còn bị đục. xin những ai có kinh nghiệm giúp em vs :))

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
thứ nhất hồ cá mới chưa có vi sinh nên rất dễ bị đục, nên chèn thêm đá nham thạch hoạc lót nền bằng nham thạch để vi sinh có chổ trú. thứ 2 mật độ cá là bình thường, miễn là oxi chạy liên tục

anhbillip

Thành Viên Mới
nếu bạn nuôi lâu thì các con cá vàng sẽ không còn nguyên vẹn đâu....do cá ông tiên là cá dữ mà bạn đem nuôi với cá hiền(cá vàng)....không ổn đâu:(

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
muốn sạch thì e phải chế lại đường ống thổi ra để nước đẩy vào máy bơm, ko có nham thạch thì chạy đỡ bông lọc đi e

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
1 con cá vàng đễ phát triển tốt nhất cần khoảng 20 lít nước nha bạn. Đó là lượng nước vừa đủ cho cá phát triển tốt nhất. Hồ bạn 60 40 35 tính ra là 84 lít thì từ đó bạn sẽ tính ra số lượng cá trong bể. Ngoài ra cá vàng đi phân rất nhìu nên nuôi phải có bộ lọc tốt mới xữ lý nước triệt để được nha bạn.

Khang Hồ

Thành Viên Chính Thức
ok anh
mà anh ơi phải làm sao để giảm lượng oxi thổi ra của máy lọc vậy anh (máy lọc của em 32w)
nhà anh còn con ranchu nào ko cho em xin 2 hoặc 1 con vs.[ tại ở đây ko có bán ranchu :((]

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
E ra tiệm cá cãnh nói người ta bán cho cục che đầu thổi oxi là họ biết ah lấy về gắn vào làm vậy lục hút từ bơm sẽ mạnh hơn. Dòng nước luân chuyển trong hồ qua hệ thống lọc là đủ oxi rùi em^^. Mình ở sài gòn thủ đức nếu gần cứ qua chơi tặng 1 bé ranchu về chơi cho vui^^

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo