Nên mua máy lọc hay máy bơm cho hồ cá vàng?

nên chọn máy lọc hay máy bơm cho hồ cá vàng

• máy lọc

Bình chọn: 0 0.0%
  • máy bơm

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

phat1993

Thành Viên Mới
Mình muốn hỏi là sao cái máy lọc (loại thường bán ở các tiệm cá cảnh ấy) của mình là 25W nhưng bơm lên lọc tràn cứ thấy yếu yếu mặc dù đã bịt đầu thổi và đầu oxy lại. Trong khi bạn mình nó xài máy bơm chỉ có 3W mà nước bơm lên rất mạnh. Ai giải đáp giúp đỡ mình với. Cảm ơn

phat1993

Thành Viên Mới
3w thì quá yếu, còn tùy xem bể bác kích thước và bộ lọc thế nào, bể mình 1m2, lọc tràn trên và bơm 50w, có thêm lọc bio vi sinh, tuần vẫn thay nước 1 lần
ý mình hỏi là mình xài cái máy lọc 25W Debao loại có 3 đầu í , mà bịt hết 2 đầu rùi mà nước bơm lên lọc tràn thấy có vẻ ko dc mạnh . còn thằng bạn mình bể 1m2 xài bơm 3W mà nó nước lên lọc nhìn mạnh hơn cả mình nên mới thắc mắc . Ko lẽ thằng loại máy bơm có thổi luồng bơm nước yếu hơn Bơm 1 đầu in 1 đầu out phải ko ?

rượu lào cai

Thành Viên Mới
ý mình hỏi là mình xài cái máy lọc 25W Debao loại có 3 đầu í , mà bịt hết 2 đầu rùi mà nước bơm lên lọc tràn thấy có vẻ ko dc mạnh . còn thằng bạn mình bể 1m2 xài bơm 3W mà nó nước lên lọc nhìn mạnh hơn cả mình nên mới thắc mắc . Ko lẽ thằng loại máy bơm có thổi luồng bơm nước yếu hơn Bơm 1 đầu in 1 đầu out phải ko ?
chuẩn luôn là cái bơm có thổi khí yếu hơn là loại 1 vào 1 ra. còn bể 1m2 thì bác dùng bơm 25W trở lên, cùng lọc tràn trên 1m nhiều bông lọc, cá vàng ỉa khá nhiều,

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo