Mr highback splendour nhà em

Anemoi

Thành Viên Mới
Mới nuôi được một tháng, các bác xem có cần bổ xung thêm gì ko, em mới học nuôi
Lúc mới về ngày 03/3/2015

Tròn tháng 03/4/2015

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Mình có đóng góp 1 chút:
1. Bạn quan sát kỹ xem có phải cá có dấu hiệu xệ mắt hay ko, vì có 1 tấm hình, lại ko có clip thì mình ko đánh giá đc, nhưng nếu cá lúc nào cũng vậy là xệ nhẹ rồi đấy
2. Việc để bụi ráy ở đầu hồ bên kia ngay đường nước trả về đã cản cặn đáy được thổi sang máy lọc bên này, khiến cho đáy bạn ko đc sạch.
3. Máy lọc nên để sát xuống đáy hơn để hút đáy được sạch hơn.
4. Cây sưởi nếu có điều kiện bạn nên đặt nằm ngang, để khi có thay nước lỡ rút nước nhiều quá, mà quên rút sưởi ra , sưởi ko bị lộ trên mặt nước sẽ ko nổ sưởi
Vài ý kiến đóng góp, có gì ko phải bỏ qua nhé , chúc bạn nuôi cá thành công :)

Anemoi

Thành Viên Mới
Mình có đóng góp 1 chút:
1. Bạn quan sát kỹ xem có phải cá có dấu hiệu xệ mắt hay ko, vì có 1 tấm hình, lại ko có clip thì mình ko đánh giá đc, nhưng nếu cá lúc nào cũng vậy là xệ nhẹ rồi đấy
2. Việc để bụi ráy ở đầu hồ bên kia ngay đường nước trả về đã cản cặn đáy được thổi sang máy lọc bên này, khiến cho đáy bạn ko đc sạch.
3. Máy lọc nên để sát xuống đáy hơn để hút đáy được sạch hơn.
4. Cây sưởi nếu có điều kiện bạn nên đặt nằm ngang, để khi có thay nước lỡ rút nước nhiều quá, mà quên rút sưởi ra , sưởi ko bị lộ trên mặt nước sẽ ko nổ sưởi
Vài ý kiến đóng góp, có gì ko phải bỏ qua nhé , chúc bạn nuôi cá thành công :)
Cảm ơn bác thienhagiatao2007.
Hôm nay về sẽ cải tạo lại bể. Nhưng đúng là Mr HB nhà e hơi xệ mắt. Phương án sử lý thế nào tốt nhất anh nhỉ?
- Dọn sạch bụi cây.
- Lắp ống xả đáy.
- Đổi máy bơm Sumo 2 ( sát đáy)
- Thả vài quả bóng bàn để cá nhìn lên trên nhiều hơn.
Liệu có cần dán đề can kín đáy, kín mặt sau không? ( hiện tại kính đáy e đang lót bìa các tông).

Ai có kinh nghiệm chống xệ mắt giúp e!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
1. Bạn nên gắn cây đó vào lũa, đặt ra giữa hồ, lũa gầm cao chút để ko cản đáy, cá lớn rồi thì ko cần lũa cũng đc, cá đỡ lao vào rớt vảy.
2. hồ bạn ko lớn, chỉ cần dời bụi cây là đc, nếu vẫn ko sạch hãy lắp ống xả đáy, vì có cái ống đó nhìn hồ cũng mất thẩm mỹ
3. Máy bơm đó cũng ổn rồi, bạn gỡ cục ở dưới ra thôi, thay bằng cái ngăn rác gọn hơn, đặt sát đáy và mở thồi luồng, bao sạch
4. Quả bóng bàn cá nhìn 1 thời gian cũng chán, nên để đèn nháy nhiều màu, cá sẽ nhìn lên nhiều hơn. Nhưng con nào đã xệ là xệ ah, giảm bớt chứ ít khi nào chữa dứt lắm

Anemoi

Thành Viên Mới
1. Bạn nên gắn cây đó vào lũa, đặt ra giữa hồ, lũa gầm cao chút để ko cản đáy, cá lớn rồi thì ko cần lũa cũng đc, cá đỡ lao vào rớt vảy.
2. hồ bạn ko lớn, chỉ cần dời bụi cây là đc, nếu vẫn ko sạch hãy lắp ống xả đáy, vì có cái ống đó nhìn hồ cũng mất thẩm mỹ
3. Máy bơm đó cũng ổn rồi, bạn gỡ cục ở dưới ra thôi, thay bằng cái ngăn rác gọn hơn, đặt sát đáy và mở thồi luồng, bao sạch
4. Quả bóng bàn cá nhìn 1 thời gian cũng chán, nên để đèn nháy nhiều màu, cá sẽ nhìn lên nhiều hơn. Nhưng con nào đã xệ là xệ ah, giảm bớt chứ ít khi nào chữa dứt lắm
Vâng. Nhưng loại đèn nháy nhiều màu dùng cho bể 1,2m mua ở đâu vậy bác. Em ở Hà Nội.
Em setup lại bể post ảnh lên bác xem hộ nhé!
Em cảm ơn ạ!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Vâng. Nhưng loại đèn nháy nhiều màu dùng cho bể 1,2m mua ở đâu vậy bác. Em ở Hà Nội.
Em setup lại bể post ảnh lên bác xem hộ nhé!
Em cảm ơn ạ!
Dây đèn nháy thì mua ở đâu cũng đc mà, tiệm điện đều bán loại đèn nháy dành cho trang trí cây thông đó, 25k thôi ah :)

Anemoi

Thành Viên Mới
Dây đèn nháy thì mua ở đâu cũng đc mà, tiệm điện đều bán loại đèn nháy dành cho trang trí cây thông đó, 25k thôi ah :)
Em đã mua đèn LED 02 hàng 85% và dán lại de can trắng (mặt ngoài dán băng dính hai mặt để lúc nào xem cá mở ra, không xem thì đậy lại). Anh xem có phải chỉnh thêm gì không ạ!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Em đã mua đèn LED 02 hàng 85% và dán lại de can trắng (mặt ngoài dán băng dính hai mặt để lúc nào xem cá mở ra, không xem thì đậy lại). Anh xem có phải chỉnh thêm gì không ạ!
Không liên quan nhưng body em này đẹp đấy. Vậy tạm ổn rồi, nhưng hồ này cá lớn phải thay đấy, mà bạn dán phông sao có gì đen đen vậy?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo