Mọi người giúp mình... cá pingpong không biết bệnh gì

Tran nguyen

Thành Viên Mới
Ai có kinh nghiệm giúp mình với... Mình onl đt k biết đăng ảnh... Cá ping pong minh nuôi cũng đc 1 tuần r... Thấy khoẻ lắm.. Kpit sao chiều nay thấy trên đuôi và vây có gì đó nổi lên( nhìn như hạt sương á) rồi phía đuôi có đóm vàng vàng nữa... Có phải bị nấm j không? Mong dc giúp đỡ ạ

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Ai có kinh nghiệm giúp mình với... Mình onl đt k biết đăng ảnh... Cá ping pong minh nuôi cũng đc 1 tuần r... Thấy khoẻ lắm.. Kpit sao chiều nay thấy trên đuôi và vây có gì đó nổi lên( nhìn như hạt sương á) rồi phía đuôi có đóm vàng vàng nữa... Có phải bị nấm j không? Mong dc giúp đỡ ạ
Chắc có thể bị nấm , bạn mua thuốc Bensol , đổ theo liều lượng rồi theo dõi tình hình cá xem. Yên tâm vì mình đã thử cho con mập cảnh và đã khỏi bệnh nấm.

Tran nguyen

Thành Viên Mới
Tks bạn nhiều nha... Minh nuoi có 2 pingpong hà... Zi zai con bảy màu... Zị mình phải bỏ riêng pingpong ra r để thuốc zô hay sao bạn? Mình nuôi chug zi đc k? R có cần thay nươc j k dạ.. (Mới thay nước 2ngay trước)

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Tks bạn nhiều nha... Minh nuoi có 2 pingpong hà... Zi zai con bảy màu... Zị mình phải bỏ riêng pingpong ra r để thuốc zô hay sao bạn? Mình nuôi chug zi đc k? R có cần thay nươc j k dạ.. (Mới thay nước 2ngay trước)
Bạn đổ chung luôn , không sao cả , bỏ vào thì cỡ vài giờ nước sẽ tự trong lại.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cách sử dụng thuốc bensol s zi bạn Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp ? mỉnh nhỏ vaod nước bể... mỗi ngày có cần thay nươc hay j k b? cá bệnh mình có nên sủi oxi k? hồ mình khoảng 35x20x20cm á bạn? mong bạn giúp đỡ ạ
Nếu dùng bensol trị bệnh cho cá thì dùng như sau:
Cho trực tiếp vào bể: 1 Giọt/5 lít nước
Mỗi ngày dùng 1 lần ( Mỗi lần bổ sung thuốc thì cần thay trước 40-50% nước)
Dùng liên tục trong 3-5 ngày
Nhớ bật sủi oxi mạnh

Nếu có cây sưởi thì bật 28 - 28,5 Độ ( sẽ giúp tăng hiệu quả)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT

Tran nguyen

Thành Viên Mới
Hiz... Có 2 con pingpong bệnh... Chết hết 1 con r... Bây giờ con còn lại nằm 1 chổ... Thở hơi hơi.. Không bơi j hết... Lấy tay đụng đụng thì nhúc nhích... Mọi người giúp với... Cho thuốc bensol 3 ngày rồi...

spthesu

Thành Viên Mới
pingpong của mình cuãng bị vậy, hồ chỉ có 2 con pingpong bị, còn lại rc với ord không bị. Mình thay nước rồi bỏ vào 2 muỗng muối, qua bữa sau thấy cá khỏe lại, không còn vết xuất huyết nữa :)

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Thay ngay 50% nước đã qua xữ lý đánh muối liều cao xíu nhớ muối hột nha sài tetra nhật liều 1g/ 40 lít nước. Chịu khó thay nước liên tục 2 3 ngày cắm sưởi 28 độ nha. Thân

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo