Mọi người cho em hỏi hồ đúc 80cm em gỡ hết niềng ra có được không ạ !

trần hoàng phúc

Thành Viên Mới
Xin chào mọi người !
Em mới mua qua tay một hồ đúc 80x40x50cm kính 5ly đáy 8ly, lúc mua hơi hấp tấp với chưa có kinh nghiệm nên lúc về em soi kĩ tình trạng hồ thì thấy hồ đúc có ốp niềng trên dưới nhưng chỉ có 3 mặt ah hầu như chỉ dính ké xíu keo ở mặt sau, dưới đáy có lót bồn miếng cao su cắt vá tạm bợ rộng khoảng 3cm chạy dọc theo mặt tiếp xúc giữa đáy hồ và kệ chứ không có full đáy, kệ thì là kệ inox nhưng chỉ có 3 thanh ngang thấy để hồ lên sợ sợ sao ấy, có niềng trong để kê lọc tràn. Không biết ông chú kia có chế không nhưng hồ đúc sao em thấy đường keo miếng nào miếng nấy to bản mà không đều niềng thì vẹo vọ không thẳng...lúc đến xem hồ trước em thấy chú đó vẫn đổ đầy nước, một bên có lớp sỏi dày một bên không có gì hết, chú bảo nuôi sáu tháng bình thường...
Em là bây giờ em muốn ra tiệm nhờ thợ ốp thêm mặt sau của niềng đáy rồi gỡ bỏ hết niền trên và niền kê lọc tràn, kệ thì trong ba trường hợp :
+ Đặt tấm đá hoa cương 80x40 để kê đáy.
+ Làm bằng gỗ (em định làm gỗ rẻ tiền nhưng sợ bị mối mọt nó ăn, tiệt kiệm chi phí mấy anh ạ)
+ Em nhờ thợ gắn thêm hai thanh ngang inox và mài nhẵn rồi lót cao su.
Em không biết như vậy có khả thi và an toàn không vậy mọi người, tại em là em thích hồ không niền nhìn cho rộng rộng nhưng cũng sợ bể hồ nên cũng lo.
Nếu khả thi thì em cũng muồn mài vi tính viền trên của hồ không biết có được không và chi phí như thế nào ạ...
Mong được mọi người cho ý kiến.
Ah --- Em rất thích nuôi cá lau kiếng nên mọi người có biết chỗ nào hay bán các dòng pleco ngoại nhập hoặc có nhu cầu thanh lí thì chỉ em với nha, mấy con đó khó kiếm quá em tìm hoài không ra. Em ở 514 lê đức thọ, p17, qGò Vấp nha :3

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo