Màu cá la hán!!!

baov1019

Thành Viên Chính Thức
Các pro cho e hỏi???
Cá la hán con nuôi được bao nhiêu tháng thì có thể quan tâm đến màu của nó rùi???
Cho e hỏi luôn tăng màu cho cá bằng cách nào ạ???
Thank các pro trước nha!!!

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Các pro cho e hỏi???
Cá la hán con nuôi được bao nhiêu tháng thì có thể quan tâm đến màu của nó rùi???
Cho e hỏi luôn tăng màu cho cá bằng cách nào ạ???
Thank các pro trước nha!!!
Mình ko chuyên La Hán lắm nhưng mình nghĩ cho nó lên màu càng sớm càng tốt, mình cứ chăm sóc nó theo chế độ đặc biệt giả sử nó ko lên màu thì nó cũng sẽ khỏe mạnh và có thân hình cân đối.
Còn mún lên màu và lên gù lun thì bạn mua tép về xay chung với tim bò rồi cho nó ăn, cái này vừa lên đầu vừa lên màu ak. Tính ra vẫn rẻ hơn cho ăn thức ăn viên vì thức ăn viên mà có hiệu quả thực sự phải là loại cao cấp giá vài trăm nghìn trở lên mà chưa chắc giàu dinh dưỡng bằng thức ăn tươi.

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
La hán mak muốn lên màu nhanh thì ngoài thức ăn tươi bạn nên mua thêm thức ăn khô hỗ trợ. Thái đỏ mún lên màu thì mua Red ABT, Blood Red, Quick, Super Red.... King Kamfa thì kích châu dùng Top, Perfect Food.... ^^

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Tép để sống ăn được ko các pro
Tức là lúc nó còn bơi đó hả? như vậy cũng được chỉ sợ cá nhỏ quá ăn đầu với râu tép vào dễ sình bụng + rách miệng lắm. Tốt nhất nên bỏ nguyên cái đầu đi cho ăn mình thôi, còn khi nào cá cỡ nguyên bàn tay trở lên thì có thể cho ăn nguyên con còn sống để tăng khả năng săn mồi của cá.

baov1019

Thành Viên Chính Thức
La hán mak muốn lên màu nhanh thì ngoài thức ăn tươi bạn nên mua thêm thức ăn khô hỗ trợ. Thái đỏ mún lên màu thì mua Red ABT, Blood Red, Quick, Super Red.... King Kamfa thì kích châu dùng Top, Perfect Food.... ^^
Có cách nào khác ko a chứ mấy loại đó gần nhà e không có bán mà nghe nói nó cũng đắt nửa!!!

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Mà tép đó cho mấy con cá khác ăn được ko a
Có cách nào khác ko a chứ mấy loại đó gần nhà e không có bán mà nghe nói nó cũng đắt nửa!!!
Gần như cái gì mà mình ăn được thì cá ăn được. Còn thức ăn tổng hợp ko có thì đi tìm mua thôi chứ biết làm sao? còn ko thì cho nó ăn thịt bò bằm nhuyễn đi, cái này còn đắt hơn nữa ak!

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Sẵn các pro cho mình hỏi cá la hán nuôi được w cá nào khác đk ko ạ
Nuôi chung với những loài nào dữ ngang nó, đặc biệt có 1 loài rất hiền nhưng vẫn nuôi chung với nó được là "cá lau kiếng". Giỡn chứ tốt nhất nên nuôi 1 mình nó riêng thôi để phát triển tốt nhất.

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
La Hán là loài có tập tính lãnh thổ rất cao. Bạn chỉ nên nuôi chung w lau kính để hồ hok bị nhớt. Nhưng fai chọn lau kính có size to hơn La Hán nhé. Hok thoy là dọn xác cho mấy em lau kính lun đó. Còn cá kè thì lâu lâu bạn cho 1 con La Hán hok đầu size nhỏ hơn con bạn nuôi hay 1 con Hồng Két cho em nó kè khoảng 1 tiếng r vớt ra. Cách đó là 1 trong những cách kích thích con cá of bạn lên đấu đó. Thân

vuacacanh2012

Thành Viên Chính Thức
hồi đó la hán mới thịnh zen còn yếu thì phải tới tháng 3 mới bắt đầu lênh màu, còn giờ bênh thái nhập quá zen tốt nên tháng 1 đã có màu rồi, còn muống kich màu cho lênh lẹ mình thấy có bạn ở trênh nói đúng rồi bạn cứ làm theo như vậy là ok rồi

shinchao

Thành Viên Mới
thông tin của các bác thật hữu ích, em nuôi 1 em nhưng 1 năm rồi chưa thấy thay đổi gì, hôm nào em về nhà chụp hình lên mong các bác giúp đở :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo