Lính Mới cần các Anh giúp đở

tran anh quan

Thành Viên Mới
Em mới tập chơi hồ thủy sinh nên còn non nớt kinh nghiệm em mới tập làm thử một hồ nhung mới trồng cây setup xong thì nước bị đục như nước vo gạo đả 2 ngày nó vẩn như vậy em mới bỏ 1/3 men Pha Lê vào củg không tiến triển gì mấy nếu h em bỏ thêm men vi sinh Mai Việt vào nửa thì có bi ảnh hưởng gì không ? nếu nước đục vậy có ảnh hưởng đến cây không ? Mong các anh giúp đỡ :)

Sinsec46

Thành Viên Mới
Sỏi nền và các phụ kiện trong hồ bạn đã rữa sạch trước khi bỏ vào chưa. Bạn có thể bỏ sục khí từ máy bơm để nước được tỉnh như vậy các cạn có thể lắng làm nước đở bị đục.Thân!

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
mới 2 ngày cho men vi sinh ko thể trong ngay được, nuwosc se sớm trong lại thôi từ 3 đến - 7 ngày nhé còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa

tran anh quan

Thành Viên Mới
Cám ơn anh nhiều lắm em quên la phải bỏ sục khí ! em mới bỏ men vi sinh vào em nghe nói vi sinh phải có oxi mới sống được z bây h em chạy oxi rời hả anh ?

Sinsec46

Thành Viên Mới
Cám ơn anh nhiều lắm em quên la phải bỏ sục khí ! em mới bỏ men vi sinh vào em nghe nói vi sinh phải có oxi mới sống được z bây h em chạy oxi rời hả anh ?
Cũng k nhất thiết là phải cần đến máy chạy ok đâu. Bỏ men vi sinh vào không phải có tác dụng liện fai 5-7 bữa, khi hệ sinh thái trong hồ bắt đầu ổn định, vi sinh phát triển kha kha thì nước sẽ ac trong thui. thân

Khang Hồ

Thành Viên Chính Thức
anh không nên bỏ men pha lê vào nhé. tốt nhất là men MV thôi. nếu bể anh 100l thì cho chừng men vi sinh tầm 1 muỗng sửa chua lưng. nếu muốn hệ thống vi sinh trong hồ phát triển nhanh thì anh bỏ 1 nữa hộp lọc ( lọc phải có sứ lọc hoặc san hô để vi sinh trú ngụ) còn 1 nửa bỏ thẳng vô hồ lun sao 3-7 ngày thì hồ trong vắt. anh nên bỏ men vi sinh theo chu kì nhé :p thân.

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Theo hình bạn up thì mình sẽ nói theo sn của mình nhé:
1. Bạn nên bịt lỗ fun oxi lại và chỉ để lọc thui vì fun oxi như thế thì dễ đục hồ lm
2. Bạn mún chơi thủy sinh thì k nên dùng lọc kiểu z vì mất tính thẫm mỹ của hồ lm và cũng ảnh hưởng đến cây thủy sinh nếu như bạn sài đồ fun oxi

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
bạn có nuôi cá trong hồ thủy sinh ko có thì cứ để cái lọc đó ko thì dùng lọc thác ấy :D

tai nhok

Thành Viên Chính Thức
hiện giờ mình đang nuôi cá bảy màu và ba đuôi trong hồ đó mình cũng đang tính nuôi cá cửu sừng có đc ko

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo