làm thế nào để cá chọi sống qua mùa đông? ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

duongls123

Thành Viên Chính Thức
ai ngoài Bắc giúp e vs,sắp đến đông r,e đang cần ai giúp e làm thế nào để cá chọi qua đc mùa đông (e để trong nhà nhưng dưới tầng hầm nên cũng hơi lạnh)

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
1 thùng xốp rộng bỏ máy sưới 28- 30 độ vào sau đó cho hũ cá vào cho nước gần đến miệng hũ đóng thùng xốp ok all =]] 1 ngày làm 1 lần vào 9h-12h
tùy à

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Cá chọi chịu lạnh khá tốt, kinh nghiệm chơi hồi nhỏ m thường chôn chai đựng cá xuống đất chỉ để hở miệng chai để lấy không khí

iamtheo

Thành Viên Chính Thức
nếu bạn chơi cá cảnh thì mùa đông rất đán lo, còn nếu là cá chọi (cá đá) mà chịu lạnh không nổi thì vứt dc rồi

iamtheo

Thành Viên Chính Thức
mình chơi cảnh mà,chứ có chơi chọi bao giờ đâu,mà nó vẫn die ầm ầm
tại thấy topic để cá chọi mà! mình trong nam ko rành lắm nếu bạn làm theo hướng dẫn của ae trên dd là cắm sưởi hay để thùng xốp gì đó!
còn theo mình dù cá chọi hay cá cảnh đều cần 1 lớp mùn, đất dưới đáy hồ, đó là nơi lý tưởng để cá giữ ấm, trú ngụ và tạo nguồn vi sinh vật, mình biết nhiều bạn thích hồ cá sạch sẽ và trong vắt... okie thôi vì đó là sở thích của các bạn, nhưng KHÔNG PHẢI SỞ THÍCH CỦA CON CÁ! bạn cứ tìm ngoài tự nhiên xem chổ có cá lia thia có chổ nào nước trong và sạch sẽ không nhé.
mình xin đưa ví dụ tương tự là: mặc đồ cho chó ! hiểu ý mình chứ!

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Mình ở HN, ngày xưa chơi cá chọi, cỡ gần 30 năm rồi, mùa đông cứ cho xuống bể nước mưa, mùa sau bắt lên đánh khỏe vô địch, nó tự ăn bỏ gậy, và nước mưa thì cá khỏe thôi rồi!
Ôi tuổi thơ, kiếp người chẳng bao giờ trở lại!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo